Hạng B2
18/11/14
147
170
43
40
Chào các bác.
Em đang đi Morning cùi định vài năm sẽ lên Ecosport vi thích em nó gầm cao vá option cũng khá đầy đủ. Vì lí do đó nên em quan sát rất kỹ em này. Tình hình là vừa rồi đi công tác. Được đi cả 2 con Range XLS và Ecosport Titanium. Thế là quan sát và ngâm cứu, chợt phát hiện ra là cả 2 em này của Ford đều không có Lock cửa từ bên trong. Xe đang chạy vẫn mở cửa bình thường từ bên trong. Bác chủ xe nói xe Ford tất cả các dòng đều như thế (em chưa kiểm chứng). Thật sự là em rất hụt hẫng. Em không hiểu sau Ford lại không gắn Lock cửa vì chở trẻ em tụi nó hay vọc phá rất nguy hiểm, người lớn có khi còn lỡ tay nửa huống chi mấy đứa nhỏ. Nghĩ hoài em chỉ thấy ưu điểm là khi có tai nạn thì thoát ra dễ dàng tự bên trong (nếu khóa cửa bị hỏng), nhưng lý lẽ này không thuyết phục được em vì theo em khóa từ bên trong vẫn rất cần. Có bác nào thông não giúp em không? Mình có thế góp ý cho Ford thêm Lock cửa không? Vì nếu không có chắc chắn em sẽ từ bỏ em Ecosport thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Autolock ? Lock bằng cơm ? Lock trẻ em ? Bác nói khó hiểu thặc

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Vụ này mới biết, em ko có xe ford. Nhưng tính năng này thiếu thì toi. SG trộm cắp nhiều, sơ ý bỏ đồ ghế sau + trộm nó biết ford ko lock cửa khi chạy thì toi.

Xe em > 20km/h thì cửa tự lock

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Auto lock, lock trẻ em có cả... kg biết chủ topic trải nghiệm kiểu gì? 2 cửa sau có cái lẫy khóa trẻ em, ông chủ gạt qua cái là xong. Oizoioi....

Hạng B2
18/4/12
472
799
93
Tất cả chiếc Ford bây giờ cũng đều có thể mở cửa từ bên trong khi đang chạy. Em nghĩ Ford VN khó mà xin riêng chức năng ko cho mở cửa từ bên trong khi đang chạy cho thị trường VN.
Autolock như bác nói là khi chạy trên 20km/h sẽ tự lock nhưng Ford chỉ lock ngoài, bên trong vẫn mở đc. Ecosport có và có thể bật tắt bằng cách đạp này đạp nọ, còn Focus 2013 em đang chạy thì phải kết nối PC để kích hoạt nó (em toàn phải tự khoá ngoài khi chạy, hơi phiền)
Trường hợp của bác, nếu vẫn chọn xe Ford thì chỉ có nước khoá trong cửa đó luôn.
Người lớn mà lỡ tay thì chỉ có người hay táy máy thôi.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng B2
18/11/14
147
170
43
40
Vụ này mới biết, em ko có xe ford. Nhưng tính năng này thiếu thì toi. SG trộm cắp nhiều, sơ ý bỏ đồ ghế sau + trộm nó biết ford ko lock cửa khi chạy thì toi.

Xe em > 20km/h thì cửa tự lock
Có lock ngoài bác ơi. Ý em là không có lock bên trong kìa

• Like
Reactions: tinnt
Hạng B2
18/11/14
147
170
43
40
Tất cả chiếc Ford bây giờ cũng đều có thể mở cửa từ bên trong khi đang chạy. Em nghĩ Ford VN khó mà xin riêng chức năng ko cho mở cửa từ bên trong khi đang chạy cho thị trường VN.
Autolock như bác nói là khi chạy trên 20km/h sẽ tự lock nhưng Ford chỉ lock ngoài, bên trong vẫn mở đc. Ecosport có và có thể bật tắt bằng cách đạp này đạp nọ, còn Focus 2013 em đang chạy thì phải kết nối PC để kích hoạt nó (em toàn phải tự khoá ngoài khi chạy, hơi phiền)
Trường hợp của bác, nếu vẫn chọn xe Ford thì chỉ có nước khoá trong cửa đó luôn.
Người lớn mà lỡ tay thì chỉ có người hay táy máy thôi.
Có bác là hiểu em

• Like
Reactions: nguyenhaqb