Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Mỗi người mỗi suy nghĩ. Mình thích nó tự lock thì chọn những hãng xe nào nó tự động lock. còn không thì chọn lock cơm thế thôi chẳng gì ầm ỉ

Tập Lái
22/12/09
10
2
3
tphcm
Có lock trẻ em cho của sau nhé bác, bác mở của ra nhìn bên hông của sẽ thấy 1 cái khóa, đấy là khóa trẻ em, khóa cái này lại thì bên trong cũng không mở được, chỉ khi nào mở khóa trung tâm thì mới mở được.

Tập Lái
30/6/16
23
8
3
30
Chào các bác.
Em đang đi Morning cùi định vài năm sẽ lên Ecosport vi thích em nó gầm cao vá option cũng khá đầy đủ. Vì lí do đó nên em quan sát rất kỹ em này. Tình hình là vừa rồi đi công tác. Được đi cả 2 con Range XLS và Ecosport Titanium. Thế là quan sát và ngâm cứu, chợt phát hiện ra là cả 2 em này của Ford đều không có Lock cửa từ bên trong. Xe đang chạy vẫn mở cửa bình thường từ bên trong. Bác chủ xe nói xe Ford tất cả các dòng đều như thế (em chưa kiểm chứng). Thật sự là em rất hụt hẫng. Em không hiểu sau Ford lại không gắn Lock cửa vì chở trẻ em tụi nó hay vọc phá rất nguy hiểm, người lớn có khi còn lỡ tay nửa huống chi mấy đứa nhỏ. Nghĩ hoài em chỉ thấy ưu điểm là khi có tai nạn thì thoát ra dễ dàng tự bên trong (nếu khóa cửa bị hỏng), nhưng lý lẽ này không thuyết phục được em vì theo em khóa từ bên trong vẫn rất cần. Có bác nào thông não giúp em không? Mình có thế góp ý cho Ford thêm Lock cửa không? Vì nếu không có chắc chắn em sẽ từ bỏ em Ecosport thôi.
Trên Ford Ecosport sẽ tự động lock cửa ngoài khi tốc độ xe trên 20km/h hoặc có thể bấm nút trên taplo.Còn nếu muốn lock bên trong không mở ra được thì chỉ có 2 cánh cửa sau có khe lock trẻ em, bác lấy cái chìa khóa bên trong remote bỏ vào khe xoay theo chiều hướng dẫn để lock cửa, khi này 2 cửa sau sẽ lock bên trong không mở ra được, chỉ có thể mở cửa từ bên ngoài (công tắc này độc lập cho mỗi cửa )

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Trên Ford Ecosport sẽ tự động lock cửa ngoài khi tốc độ xe trên 20km/h hoặc có thể bấm nút trên taplo.Còn nếu muốn lock bên trong không mở ra được thì chỉ có 2 cánh cửa sau có khe lock trẻ em, bác lấy cái chìa khóa bên trong remote bỏ vào khe xoay theo chiều hướng dẫn để lock cửa, khi này 2 cửa sau sẽ lock bên trong không mở ra được, chỉ có thể mở cửa từ bên ngoài (công tắc này độc lập cho mỗi cửa )
Muốn Ecosport tự lock (Có thể set tốc độ tuỳ ý) thì phải sử dụng cáp ODB + Software của Ford (Chỉ chạy trên Windows) Và kích hoạt Autolock, còn Original từ Ford VN thì Chức năng này đang disable. Nghĩa là vẫn autolock được nhưng chưa kích hoạt. Đính chính lại cho các bác kẻo mua xe về không thấy autolock lại tưởng xe hỏng gì.

Hạng C
1/8/14
745
601
123
45
Kết cục là nếu mua về có auto lock khi vận tốc đạt 20km/h không ? Em tính mua mà hoang mang style quá ! Em đang định mua ecosport titanium không phải loại Black Edition.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Kết cục là nếu mua về có auto lock khi vận tốc đạt 20km/h không ? Em tính mua mà hoang mang style quá ! Em đang định mua ecosport titanium không phải loại Black Edition.
Ngay từ đầu không có nhé bác. Nhưng đi quen bác sẽ thấy là không cần autolock nên chức năng đó mới tạm disable, còn firmware của xe vẫn có chỉ cần dùng software của hãng kích hoạt lên thôi. Tôi đi Focus 2 năm nay vẫn không setup autolock vì thấy tiện hơn.