Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/7/11
159
5
18
54
truong195 nói:
Áo  tài trợ rất khó thiết kế cho đẹp, anh có ý kiến như thế này

Anh nghĩ nên ưu tiên mời trước người trong hội, cho vui vẽ và gắn bó. Đinh giá lại rỏ ràng và mời thì chắc mọi người đều tham gia. (anh cũng 1 cái :p).
Còn làm sao cho đẹp thì mình Mit không thiếu KTS
Kim cương vàng bac..cùng  trong mot khung mới đẹp, và moi người sẽ mặc lâu.

Em nghĩ áo đồng phục phải đẹp, độc đáo và nếu tốt sẽ được mặc lâu dài vì vậy em có một vài ý sau:
- Ko nên giới hạn tiền tài trợ mà sẽ cho bỏ phiếu thầu quảng cáo( CN cafe tiến hành bỏ phiếu, thấp nhất là 2.000.000 và cao nhất là dưới 3 tỉ)
- Chọn ra 3 phiếu cao nhất sẽ được trúng tài trợ và tỉ lệ % in trên áo thì như Kingo đã phổ biến. Ko nên nhận nhiều nguồn quá, áo đồng phục giống như một vườn hoa.
- Nếu có nguồn tại trợ dồi dào , ta nên làm áo cho đẹp và chất lượng. Sau đó bán rẻ 50% cho mấy bác tham gia OS 10 làm nguồn thiện sau này.

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Áo đọt này không phải là động phục chính thức của hội mà đơn thuần chỉ là kỷ niệm OS 10 năm, và càng nhiều logo thì thời gian lấy áo càng lâu cho nên em ưu tiên nhà tài trợ kim cương hoặc vàng cho lần này trước, còn đồng phục của hội (bao gồm áo chi hội dành offline, áo đá banh, tennis) thì sẽ làm 1 thởt riêng, qua đó thương hiệu của nhà tài trợ được sử dụng thường xuyên hơn. :D

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Thank bác kingo cho ý kiến hay. Nếu em tham gia tài trợ thì em có những thắc mắc sau :
1. Số lượng thành viên tham gia bao nhiêu bác? (Em nghĩ không quá 30 bác) thì chỉ cần 3tr là đủ. Vậy nhiều bác tham gia tài trợ thì sao?
2. Mục đích tài trợ chỉ sử dụng cho os10 năm, hay còn mục đích từ thiện nào khác ko?
Đây chỉ là suy nghĩ của em, để xem để bóp cổ mấy ông bạn luôn hehe.

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
baothan nói:
Thank bác kingo cho ý kiến hay. Nếu em tham gia tài trợ thì em có những thắc mắc sau :
1. Số lượng thành viên tham gia bao nhiêu bác? (Em nghĩ không quá 30 bác) thì chỉ cần 3tr là đủ. Vậy nhiều bác tham gia tài trợ thì sao?
Số áo này ưu tiên cho các VĐV tham gia thi đấu giải OS 10 năm, dự định khoảng 30 người, càng nhiều tài trợ thì càng làm được nhiều áo. :p
Trong trường hợp nguồn tài trợ rủng rình, tất nhiên sẽ chuyển sang quỹ từ thiện của hội Mit. dự định vào thời điểm cuối năm với chương trình "áo ấm cho trẻ nghèo vùng cao" , đang triển khai địa điểm và cách thực hiện.
[/quote]

Hạng C
6/7/10
648
21
18
HCM
truong195 nói:
Áo tài trợ rất khó thiết kế cho đẹp, anh có ý kiến như thế này

Anh nghĩ nên ưu tiên mời trước người trong hội, cho vui vẽ và gắn bó. Đinh giá lại rỏ ràng và mời thì chắc mọi người đều tham gia. (anh cũng 1 cái :p).
Kim cương vàng bac..cùng trong mot khung mới đẹp, và moi người sẽ mặc lâu.

Đẹp quá bác Trường ơi!

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
kingo nói:
baothan nói:
Số áo này ưu tiên cho các VĐV tham gia thi đấu giải OS 10 năm, dự định khoảng 30 người, càng nhiều tài trợ thì càng làm được nhiều áo. :p
Trong trường hợp nguồn tài trợ rủng rình, tất nhiên sẽ chuyển sang quỹ từ thiện của hội Mit. dự định vào thời điểm cuối năm với chương trình "áo ấm cho trẻ nghèo vùng cao" , đang triển khai địa điểm và cách thực hiện.
[/quote]
Vậy thì làm như thiết kế của bác Trường luôn đi kingo ui, càng nhiều tài trợ thì càng nhiều tiền mà số lượng áo cũng chỉ gói gọn trong mấy chục bác tham gia. Mặc cái áo này trong OS 10 năm xong thì đem về làm kỷ niệm, sau này có dịp hội tụ nhiều nhà tài trợ thì lại đem ra mặc cho nó vui và có chút hài hước (Hột MIT vui là chính mừ, đến cả "man doggy man" cũng chụp hình đăng lên còn chưa ngại nữa huống chi. :D). Em vote cho cái vụ hoa lá cành này, nhưng kingo phải thiết kế các logo nằm rải rác - ngang, thẳng, chéo... - cho nó rải rác, đồng đều thì nhìn vào thấy thích hơn, gống như cái hình thằng nhỏ ở cái hình đầu tiên thì đẹp.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Không có Phương Án nào hoàn hảo và được mọi người nhất trí cả.
Phương Án của anh ở đây là hướng về Đại Gia Đình Mit.

Nếu trên áo tập hợp nhiều logo của thành viên - hay công ty thành viên, thì mổi thành viên trên sẽ xem MFC như gia đình mình và người ngoài sẽ nhìn vào MFC như một đại gia đình. Cái này không dể có được.

Về thẩm mỹ, đây là mô phỏng của nhiều kiểu trang trí áo thôi, nhưng sẽ rất đẹp và nếu các bác KTS Mit bỏ tay vào sẽ càng đẹp.

Về nhà tài trợ chính, họ thường không chấp nhận đứng ngan bằng mà phải to hơn những người khác, nên mình không nghĩ tìm được 2 nhà tài trợ lớn đâu.
Dĩ nhiên JBL của Vũ ưu tiên.
Còn các logo thành viên hiện nay là khoảng 20 ô, nếu nhỏ lại chút xíu thì được 30 ô mà vẫn đẹp.

Về giá từng ô, có thể là 1 triệu, 3 triệu..nếu 3 triệu thì các thành viên sẽ vẩn góp mà sẽ kém vui, nên anh đề nghị 1 triệu 5 là vừa ai muốn đóng góp thêm thì tự đóng 3 triệu vẫn vui, ưu tiên cho thành viên,
Nhưng hôm nay đã là thứ năm, chỉ còn một ngày làm việc, Kingo phải dùng quyền của mình quyết đinh gấp, để mọi người có thời gian, mời- kêu gọi.

Đây là lần OS cho tự in áo đầu tiên, nhưng cũng có thể lần cuối, vì các lần sau OS sẽ tìm được nhà tài trợ.

Về số lượng, anh nghĩ sẻ không dưới 100 áo đâu.
Áo này thực ra sẽ mặc thường xuyên, nếu in như thế này anh sẽ mua khoảng 5 áo để tặng các bác phía Bắc, và nhiều thành viên không tham dự cũng sẽ mua làm kỹ niệm. Ngoài ra MFC cũng có thể làm quà thay cờ để trao đổi với các chi hội khác :p
...
Anh đề nghị giá cố định 1tr5 một ô là vui, và quyết đinh nhanh.

Kingo nên kéo topic này ra ngoài để dể dàng gửi đến các nhà tài trợ xem; bỏ trong box nội bộ, người ngoài không có nick không xem được.

TEDDY FORTIS IO nói:
truong195 nói:
Áo tài trợ rất khó thiết kế cho đẹp, anh có ý kiến như thế này

Anh nghĩ nên ưu tiên mời trước người trong hội, cho vui vẽ và gắn bó. Đinh giá lại rỏ ràng và mời thì chắc mọi người đều tham gia. (anh cũng 1 cái :p).
Kim cương vàng bac..cùng trong mot khung mới đẹp, và moi người sẽ mặc lâu.

Em nghĩ áo đồng phục phải đẹp, độc đáo và nếu tốt sẽ được mặc lâu dài vì vậy em có một vài ý sau:
- Ko nên giới hạn tiền tài trợ mà sẽ cho bỏ phiếu thầu quảng cáo( CN cafe tiến hành bỏ phiếu, thấp nhất là 2.000.000 và cao nhất là dưới 3 tỉ)
- Chọn ra 3 phiếu cao nhất sẽ được trúng tài trợ và tỉ lệ % in trên áo thì như Kingo đã phổ biến. Ko nên nhận nhiều nguồn quá, áo đồng phục giống như một vườn hoa.
- Nếu có nguồn tại trợ dồi dào , ta nên làm áo cho đẹp và chất lượng. Sau đó bán rẻ 50% cho mấy bác tham gia OS 10 làm nguồn thiện sau này.

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Nếu muốn làm kịp áo thi đấu cho 10 năm thì với số lượng logo lớn và còn kếu gọi thì em chắc rằng sẽ không in kịp.
Ý tưởng của anh rất hay nhưng em nghĩ sử dụng làm đồng phục chi hội là hợp lý nhất vì sẽ sử dụng được thường xuyên trong những lần offline, bảo đảm quyên lợi nhà tài trợ.
Còn ý tưởng đặt logo thìtheo ý bác Trường cũng okie, nhưng nếu đổi tất cả sang trắng đen và có kích thước không quá 5cm thì đẹp mắt và đỡ rối hơn.
Tài trợ áo thi đấu OS 10 năm cho hội Mit!

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Dự kiến 1 bộ đồng phục hoàn chỉnh của hội, theo ý kiến của riêng em gồm có:

Áo thun có cổ dành cho các dịp offline, áo không cổ cho các dịp thi đấu thể thao, bóng đá, tennis và có cả nón cho đồng nhất

Status
Không mở trả lời sau này.