Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Hồi trước cũng bị một thằng 30 tấn nó đè kiểu này khi dừng đèn đỏ. Xong quẹo vào đường có 2 làn oto hehe mình đạp 1 cái lên trước nó rồi đi song song với một anh công, cứ tàng tàng 30km/h mà đi thôi. Nó đi đằng sau đéo dám bấm còi luôn, chỉ dám đá đèn năn nỉ.
Bác này thuộc loại “cứng bóng vía” chạy song song với một anh công, chèn ép xe tải.
Gặp xe công mình thường né. Xe công mà chở thép cuộn mình chạy sau thật xa phòng khi nó lăn xuống còn kịp né. Tới chỗ thuận lợi, đường thẳng mới dám vượt, chỗ đường cong cũng không dám vượt.
Gặp mấy anh công chở ống cống bê tông dài sượt cũng không dám đi cạnh.
Tài già mà tay lái non nên cứ phải phòng xa.
Khi vội, cần đi nhanh thì bám đuôi xe trước xe khác sẽ không chèn vào. Còn khi không vội chạy cách xa xe trước để đảm bảo an toàn thì ai lấp chỗ trống mình giảm ga cho họ vô.
Đi đường trường mình thấy mấy bác tài xe tải chạy tử tế hơn một số bác chạy xe con ỷ xe mình cơ động. Thật đấy.

• Like
  • Haha
Reactions: nht999 and 2NúaMT
Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Ba cái này vs e thì là bình thường. Nhường nó tí có gì đâu. Mà anh chủ chạy như vậy là cũng nhường cho nó vào rồi còn gì nữa mà kêu ca. Ko nhường thì bám xát đit thằng đi trc thì nó sao nhập làn dc?
Xe trước mới chạy lên thì mình chạy theo bình thường thôi, ở Bình Dương đâu fải như xì phố hà lội đâu mà fải bám đít, hiếm khi gặp thể loại này mới bức xúc chứ

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
ở cái giao lộ này, hướng cua trái về cầu Phú Cường đi Củ Chi
thời gian tín hiệu đèn rất ít (dừng thì cả 60s, mà đèn xanh chỉ 15s-20s), thêm vào đó lưu lượng xe đông nên lúc nào cũng dồn ứ xe.
1 là tranh thủ bám đít khi đèn xanh
2 là "thảnh thơi" thì nên làm quen cảnh "chen chân" như trong video.Mình đảm bảo, k có xe tải đó chen vào thì cũng xe khác chen vào thôi
Chắc ở bd nên ràh wá. :D
Xe trên vừa nhích lên mình chưa kịp nhích là xe tải ở lane kế bên nó vừa chạy lên nên kịp chen vô, chứ cùg dừg như mìh thì sao chen vô kịp.
Một phần chủ quan do đó jờ k gặp thể loại này ở bd.

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Mời bác chủ thớt sáng chạy thử cầu Kinh Tẻ từ Q7 sang Q4 sẽ thấy thất vọng như thế nào. Lâu lắm mình mới đi lại đó 1 lần đúng giờ cao điểm, thất vọng toàn tập. Lấn Lane cả đoàn rồi ép xe và điền vào chổ trống. Ai cứng xíu là móp đầu như chơi
Không thể bình tĩnh với những thể loại này.
Ps : mong rằng các bác tài lái xe nên có văn hóa giao thông xíu để góp phần giảm kẹt xe và đường phố văn minh hơn.
Chính xác những gì mình cần nói.
Đưa lên để bác tài lái xe tải này biết, cũng như ae nếu lỡ có lái như vậy thì k nên lặp lại, vì như vậy vừa nguy hiểm cho mình và người khác, vừa gây bức xúc cho người cùng tham gia giao thông...

• Like
Reactions: phannkhoi
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Chính xác những gì mình cần nói.
Đưa lên để bác tài lái xe tải này biết, cũng như ae nếu lỡ có lái như vậy thì k nên lặp lại, vì như vậy vừa nguy hiểm cho mình và người khác, vừa gây bức xúc cho người cùng tham gia giao thông...

Đây là những gì mình thấy chứ không phải nói càng. Nếu như chạy đúng lane mình nghĩ sẽ dễ dàng qua cầu hơn là chen lấn như vậy.Có đoạn video mình up lên yutube mời anh em xem.

• Like
Reactions: nht999
Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
e để ý thấy cứ vấn đề nào mà post lên hỏi y như rằng có thành phần như thế này hỏi "bác mới biết lái ah?" , vậy là sao ta, cái zụ bị điền vào chổ trống thì liên quan j tới mới biết lái hay lái mấy chục năm. Clip này bác chủ chạy chậm, ko bám sát đít xe trước và chạy chậm rãi thôi chứ liên quan j tới chuyện mới biết lái hay lái lâu năm. Hay theo bác là lái lâu năm là éo cho bố con thằng nào chèn zô được, cứ bám sát đít xe trước, còn lái mới éo biết bám sát đít xe trước?
Sao xoắn lên vậy bác? Bình tĩnh anh em nói chuyện chớ. Theo e nói rồi. 1 là bác nhường hẳn cho xe tải qua. 2 là bác ko nhường. Phải dứt khoát thì xe kia biết ý đồ của mình. Còn bác chủ topic cứ rà lên rà xuống xe kia vô ko dc còn rối đội hình hơn. Chuyện điền vào chỗ trống là vấn đề muôn thuở rồi. Bác lái xe ở vn thì phải chấp nhận theo tình huống. Mới biết lái mới có chuyện lái ko dứt khoát. Em có làm nhột bác thì cho em xin lỗi nhá :D

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Sao xoắn lên vậy bác? Bình tĩnh anh em nói chuyện chớ. Theo e nói rồi. 1 là bác nhường hẳn cho xe tải qua. 2 là bác ko nhường. Phải dứt khoát thì xe kia biết ý đồ của mình. Còn bác chủ topic cứ rà lên rà xuống xe kia vô ko dc còn rối đội hình hơn. Chuyện điền vào chỗ trống là vấn đề muôn thuở rồi. Bác lái xe ở vn thì phải chấp nhận theo tình huống. Mới biết lái mới có chuyện lái ko dứt khoát. Em có làm nhột bác thì cho em xin lỗi nhá :D
Mình mới biết lái chắc được 08 năm từ khi lấy bằng lái năm 2012 đến nay và chỉ lái vài xe bình dân từ vài trăm tới hơn tỉ thôi.

Bạn xem lại clip coi mình rà lên rà xuốg chỗ nào? Hay do kiểu lái xe "văn hóa" thấy chỗ k đảm bảo khoảg cách an toàn mà vẫn chen vô, ỷ xe tải nên xe con k dám k nhường? Nếu đổi lại mình đag lái xe container hay xe tải thì dám chen vô như trên chắc nó bah đít!!! :D

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
e để ý thấy cứ vấn đề nào mà post lên hỏi y như rằng có thành phần như thế này hỏi "bác mới biết lái ah?" , vậy là sao ta, cái zụ bị điền vào chổ trống thì liên quan j tới mới biết lái hay lái mấy chục năm. Clip này bác chủ chạy chậm, ko bám sát đít xe trước và chạy chậm rãi thôi chứ liên quan j tới chuyện mới biết lái hay lái lâu năm. Hay theo bác là lái lâu năm là éo cho bố con thằng nào chèn zô được, cứ bám sát đít xe trước, còn lái mới éo biết bám sát đít xe trước?
Bỏ đi bạn ơi, chắc bạn kia là tài già nên nhận xét mình như vậy.
Do bức xúc kiểu lái xe điền vào chỗ trống của đa số người tham gia giao thông ở VN (hầu như lái xe gì cũng vậy) nên mới đăng lên chia sẻ với ae thôi.