Thảo Luận Tấm chắn gầm xe

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
RE: Tấm chắn gầm xe

Các bác làm thêm tấm chắn cho bình xăng phía sau nữa, bình xăng Vi làm bằng thép mỏng lắm, dày chỉ hơn 1 mm thôi, lùi xe mà không chú ý là chạm đấy

Chú em tôi lái từ Lai Châu về gần đến Sa Pa gặp 2 hòn đá của xe trước chèn bánh để lại, chủ quan cậy gầm cao cứ phi qua 1 hòn, thế là hòn đá chạm phần giảm thanh của ống xả văng lên chọc thủng đáy bình, xăng chảy toé loe, may mà phát hiện kịp bịt lại, cố lết về Lào Cai tháo bình ra hàn lại (ở Sa Pa không có chỗ hàn).

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Thực ra tôi nghĩ ko phải ko có lý khi ở VN nhiều xe dòng trung cũng ko lắp tấm chắn gầm xe... Có thể các nhà sản xuất tính rằng vấn đề tản nhiệt quan trọng hơn các va đập có thể từ dưới gầm xe... Và tôi cũng đồng ý quan điểm này...

Tui cho rằng các hãng ở VN cắt bớt đi thì có, chứ không phải vấn đề tản nhiệt đâu. các xe nhập khẩu đều có các tấm chắn ở dưới có bao giờ bị vấn đề gì về nóng máy đâu hả bác ơi ?

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: vctv

Các bác làm thêm tấm chắn cho bình xăng phía sau nữa, bình xăng Vi làm bằng thép mỏng lắm, dày chỉ hơn 1 mm thôi, lùi xe mà không chú ý là chạm đấy
Theo em nghĩ thì làm chắn cho máy thì nên chứ còn cho bình xăng thì không cần lắm. Vì vấn đề ở đây là vệ sinh là chính.