Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI
RE: Tản mạn vài chi tiết mà Grandis VN chưa có

mấy cái đó thì bác cứ việc mang ra bác Phú ở 324 Trần Bình Trọng là ok hết! :D

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Trích đoạn: luattc

Em nghĩ bác nhầm ý nghĩa hình số 11 rồi.
Theo em nó là
1- Có thể gập/mở gương chiếu hậu bằng điều khiể từ xe của chìa khóa. Khi khởi động rồi chạy xe trong tình trăng gương chiếu hậu còn bị gập thì khi chạy lên tốc độ 30km/h nó sẽ tự động mở ra. (Chứ không phải tự động lock cửa đâu bác !)
2- Nếu bấm nút mở cửa bằng nút unlock trên điều khiển từ xa, rồi sau đó lại không mở cửa (có thể do sơ ý bấm vào nút unlock trên chìa khóa hay vì lý do nào đó) thì sau 30 giây, cửa sẽ tự động lock lại.

Em lái thử xe của đại lý rồi nên biết đó ạ !

Bác nói đúng wá, đêm wa E vừa thử như bác nói trên, ko sai tí nào. Như vậy là E đã nhầm rồi. Cám ơn bác nhiều ;)

Hạng B2
2/10/07
196
24
18

Chào các bác của diễn đàn, E vừa cưới con Gạch Đít cũng vừa tròn 1 tháng, cảm nhận cũng ổn lắm như các bác đã bình luận nhiều rồi . Lang thang trên net E tổng hợp được vài chi tiết mà con Gạch Đít của E cũng như của các bác chưa thấy có :
Bác ơi, cho em hỏi về giá Grandis E của bác, giá xe của bác trước và sau khi ra biển là bao nhiêu vậy? E cũng đang chuẩn bị bị làm 1 chiếc , mong bác cho e thông tin về giá của Grandis, cảm ơn bác

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

E mua hồi T7 giá lúc đó ra biển cho Elegance là 45,5k nhưng do có khuyến mãi "Tri ân người phụ nữ" 25tr nên trừ ra còn khoảng 44k. Giá thời điểm đó thì Elegance và Standard chênh nhau 1k, nhưng nếu bác có đk thì lấy E cho nó đẹp vì 1 vài option của E ra ngoài mua ko có. Chúc bác sớm cưới vợ 2 để tham gia cùng hội Mit ;)

Hạng B2
24/3/06
145
0
16
42

5. Các bác xem dùm 2 nút này là gì vậy?
.
Hai cái nút đó để khi nào gặp sự cố thì ấn vào, lúc đó cửa nóc sẽ mở, hai ghế trước bay lên trời, giống y như máy bay chiến đấu gặp nạn vậy :D

Hạng B2
30/10/06
134
0
16

Em đã test chức năng tự động mở gương khi chạy đến tốc độ 30km/h, cũng hay khi bác tài mải nhìn chân dài mà quên mở gương :)

Em bổ sung thêm là khi mình lock mà cửa đóng không chặt thì nó sẽ không báo nháy đèn xi nhan, bác tài phải kiểm tra lại cửa nhé.

Trích đoạn: luattc

Em nghĩ bác nhầm ý nghĩa hình số 11 rồi.
Theo em nó là
1- Có thể gập/mở gương chiếu hậu bằng điều khiể từ xe của chìa khóa. Khi khởi động rồi chạy xe trong tình trăng gương chiếu hậu còn bị gập thì khi chạy lên tốc độ 30km/h nó sẽ tự động mở ra. (Chứ không phải tự động lock cửa đâu bác !)
2- Nếu bấm nút mở cửa bằng nút unlock trên điều khiển từ xa, rồi sau đó lại không mở cửa (có thể do sơ ý bấm vào nút unlock trên chìa khóa hay vì lý do nào đó) thì sau 30 giây, cửa sẽ tự động lock lại.

Em lái thử xe của đại lý rồi nên biết đó ạ !

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

Nhìn mũi xe cao hơn hẳn con liên doanh bác nhỉ, mà đời này nó làm từng mảng ghép chứ không liền khối to như con trong nước, đỡ tốn học phí cho tập lái khi va quệt. Hãi nhất là két nước làm mát nằm rất thấp và chả có thanh kim loại chắn gì cả, toàn nhựa dẻo. Hình như dòng này là đời cao hơn bác ah, em thấy mấy con Pajero nhập khẩu đời mới, cản trước, chỗ gắn logo hệt con này, nhìn gân guốc, cứng cáp hơn hẳn chứ không múp míp.
Hai cái nút gần phanh tay em nghĩ đó là để điều khiển 2 cái cửa sổ trời thui bác ạ. Còn vách cửa, tựa tay thì giống xe VN nhưng xe VN thì ghế da chán chết, dùng được hơn 1 năm đã ngả màu đen, đánh xi không hết, màu này khổ bác nào có con chon lỡ cháu nó tè ra đánh khó ra lắm. Grands VN cũng có chức năng báo đóng cửa không chặt khi chạy xe chi tiết từng cửa. Nháy 2 nhát ở chìa khoá gương cũng cụp lại, không hiểu dòng mới này ân nút khoá vài giây các cửa kính tự lên hết không, đời cũ thì ko có. Thất vọng nhất là ghế lái cả đời này không điều chỉnh điện mà vẫn phải manual, khá nguy hiểm nếu bác nào liều chỉnh tiến lùi khi xe đang chạy. Còn mấy cái bàn ở lưng ghế làm để cho cảm giác tiện nghi chứ có mấy khi sử dụng hả bác, khi xe chạy mở lên nguy hiểm khi phanh (thắng) gấp lắm, nhất là ở VN ko có thói quen thắt dây an toàn. Còn vô lăng ốp gỗ trông thì đẹp nhưng không hay lắm nếu bác nào ra mồ hôi tay nhiều. Cần phanh tay làm sơ sài, cổ quá, có dính tí crom, làm to ra một chút, hay thiết kế hiện đại một chút tạo cảm giác xe khoẻ khoắn hơn khi bắt đầu GO!

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Nhìn dàn ghế Grandis em thấy mê, chả bù hàng ghế Inn, sao mà nệm thô, cứng quá

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53

e bổ sung thêm 1 chi tiết nữa là Sunroof
. Tấm này e mới chộp được ở HK trong lúc đi dạo :).

Last edited by a moderator: