Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Phù, tìm mãi mới ra vị trí dự án của bác trên bản đồ:confused:.
Link đây: Khu dân cư Tân Bình
Mô tả sơ: nằm sau khu Công nghiệp Tân Đông Hiệp, Dĩ An, Bình Dương. Bên kia đường ray xe lửa Bắc Nam (tính từ QL 1K). Khoảng cách đường chim bay đến ranh giới TPHCM (Thủ Đức) - Bình Dương trên QL 1K là 4,1km, tính theo đường xe hơi là 7,7km. (Từ điểm này về đến chợ Thủ Đức còn 7km nữa.)
Đánh giá: vị trí như vậy thì giá ở mức đó thậm chí có thể coi là cao. Ở ngay ngã 3 Tân Đông Hiệp với QL 1K có khu căn hộ rao bán với giá 4triệu/m2.

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
pang_pang nói:
aquariusit nói:
pang_pang nói:
aquariusit nói:
Các bác đặt cọc kinh quá, nền 125m2 giá 354tr chỉ còn 2 nền thôi nha các bác. Bác nào muốn mua đặt cọc lẹ không hết hàng.
Tiến độ thanh toán:
Đợt 1: Đặt cọc 30%
Đợt 2: 1 tháng sau ngày đặt cọc 20%
Đợt 3: 2 tháng sau đợt 2 là 20%
Đợt 4 : 3 tháng sau đợt 3 là 25%
Đợt 5 : Khi ra sổ là 5% dự kiến là 20 ... năm sau đợt 4, khi đó sẽ giao nền!!

Giỡn bác tí thôi, chỗ này quan trọng sao Bác lại để trống?
có gì lấn cấn nữa hả Bác?

Em không hiểu ý bác lắm, các khu quy hoạch thì luôn giữ lại 5% cho đến khi ra sổ, đóng xong đợt 4 là bác xây nhà được rồi. Còn sổ thì dự kiến là 6tháng - 1 năm. Hiện giờ đã có nhà xây trên khu này rồi.

Ý mình hỏi vậy là tại vì có những nơi đóng đến 95% tiền mà vẫn không chịu làm hạ tầng, hổng chịu giao đất đó mà. Dân chờ dài cổ

Bên chỗ bác có bảo đảm sau 6 tháng là hoàn tất hạ tầng và giao nền hoàn chỉnh không?

Nếu có bác bảo đảm thì mình sẽ nghiên cứu thêm dự án này. Nghe cũng hấp dẫn lắm đó! Ah, mà dự án này có ra sổ đỏ luôn không? Hay bắt xây nhà rồi ra sổ hồng?
Mình đã từng làm việc tại khu hành chính Dĩ an rồi. Quy hoạch

Hic, bác ơi, chỗ này nó quy hoạch, xây xong cơ sở hạ tầng gồm đường đi, điện nước hết rồi, em đi xem tận nơi rồi nên mới bảo là nó quy hoạch đẹp. Hiện giờ trên đó đã có vài nhà người ta ở rồi. Dự án này ra sổ rồi bác muốn xây nhà sau thoải mái.

Khu hành chính Dĩ An giá từ 6,4tr trở lên, ở đó thì ngay trung tâm dân cư đông đúc rôi. Nếu bác nào cần thì em gửi quy hoạch và bảng giá khu hành chính Dĩ An cho.

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
tuonglahay nói:
Mô tả sơ: nằm sau khu Công nghiệp Tân Đông Hiệp, Dĩ An, Bình Dương. Bên kia đường ray xe lửa Bắc Nam (tính từ QL 1K). Khoảng cách đường chim bay đến ranh giới TPHCM (Thủ Đức) - Bình Dương trên QL 1K là 4,1km, tính theo đường xe hơi là 7,7km. (Từ điểm này về đến chợ Thủ Đức còn 7km nữa.)
Đánh giá: vị trí như vậy thì giá ở mức đó thậm chí có thể coi là cao. Ở ngay ngã 3 Tân Đông Hiệp với QL 1K có khu căn hộ rao bán với giá 4triệu/m2.

Em không biết bác đi đường nào mà đến 7,7km, đường em đi xe hơi chạy ầm ầm mà cũng chỉ khoảng 2-3km thôi, em không biết bác lấy thông tin ở đâu hay là đi xem tận nơi, nếu lấy thông tin đâu đó trên mạng thì bác nên đi xem tận nơi rồi đo km.

Xét về bất động sản thì có 3 yếu tô chính: vị trí, an ninh, giáo dục.
Nói về vị trí thì không hẳn cứ so với quốc lộ 1K, đâu phải ai mua cũng chỉ muốn ra quốc lộ 1K, khu này gần chợ Dĩ An, gần khu hành chính, không nhất thiết phải chạy ra chợ Thủ Đức thì mới đi chợ được.
Khi so về giá cũng phải so đến cả quy hoạch nữa, gần quốc lộ nhưng quy hoạch là thế nào, đó là chưa kể đến nhà dân. Giá trị của bất động sản trên quy hoạch phức hơp gồm hồ, công viên, khu thương mại, trường học, giá trị nó phải khác hắn chứ.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
aquariusit nói:
tuonglahay nói:

Em không biết bác đi đường nào mà đến 7,7km, đường em đi xe hơi chạy ầm ầm mà cũng chỉ khoảng 2-3km thôi, em không biết bác lấy thông tin ở đâu hay là đi xem tận nơi, nếu lấy thông tin đâu đó trên mạng thì bác nên đi xem tận nơi rồi đo km.

Nói về vị trí thì không hẳn cứ so với quốc lộ 1K, đâu phải ai mua cũng chỉ muốn ra quốc lộ 1K, khu này gần chợ Dĩ An, gần khu hành chính, không nhất thiết phải chạy ra chợ Thủ Đức thì mới đi chợ được.
Khi so về giá cũng phải so đến cả quy hoạch nữa, gần quốc lộ nhưng quy hoạch là thế nào, đó là chưa kể đến nhà dân. Giá trị của bất động sản trên quy hoạch phức hơp gồm hồ, công viên, khu thương mại, trường học, giá trị nó phải khác hắn chứ.
Vì bác nói cách Thủ Đức 2-3km nên em mới lấy ranh giới ngay QL 1K làm mốc, không hiểu bác đi 2-3km là theo đường nào. Trên QL 1K, từ ranh TD-BD đến ngã 3 Tân Đông Hiệp đã gần 3km rồi bác ạ.
Từ dự án này ra trung tâm Dĩ An (chỗ ga DA) cũng phải 5km đấy bác ạ. Nhà em ở Linh Xuân nên em biết rõ khoảng cách mà, bác chỉ có thể an ủi khách hàng là 5km ở Dĩ An cũng chỉ mất 8phút thôi.

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
tuonglahay nói:
aquariusit nói:
tuonglahay nói:

Vì bác nói cách Thủ Đức 2-3km nên em mới lấy ranh giới ngay QL 1K làm mốc, không hiểu bác đi 2-3km là theo đường nào. Trên QL 1K, từ ranh TD-BD đến ngã 3 Tân Đông Hiệp đã gần 3km rồi bác ạ.
Từ dự án này ra trung tâm Dĩ An (chỗ ga DA) cũng phải 5km đấy bác ạ. Nhà em ở Linh Xuân nên em biết rõ khoảng cách mà, bác chỉ có thể an ủi khách hàng là 5km ở Dĩ An cũng chỉ mất 8phút thôi.

Có 2 đường đi:
- Đi qua cầu vượt Linh Xuân đến ngã ba rẽ trái rồi rẽ phải đi đến khu hành chính Dĩ An mất 2km, từ khu hành chính Dĩ An đi ra khu Tân Bình mất 3km.
- Đi thẳng quốc lộ 1K, qua trạm thu phí đến đèn xanh đèn đỏ thứ 2, từ quốc lộ 1K rẽ trái vào khu dân cư Tân Bình chỉ khoảng 1-2km thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.