Hạng B2
5/10/14
390
333
63
39
xin nhắn nhủ các bác tài vài câu: khi lái xe trên đường nên chú ý quan sát gương chiếu hậu liên tục và phải biết nhường đường khi xe sau xin vượt, khi chạy trên làn đường nào nên chấp hành đúng quy định tốc đọ của làn đấy nếu mà đi chơi ko có việc vội hoặc vừa đi vừa thưởng thức ngắm cảnh phố phường thì nên đi làn tốc đọ châm và phải nhường đường cho xe sau xin vượt vì họ có CV vội hoặc họ đi đúng tốc độ, đừng nên trêu ng khác tránh làm ng khác bị kích động, (và mọi ng nên rút kinh nghiệm từ bài học của tôi khi tham gia giao thông nhé)
hì, bác ah. xin lỗi bác trước nếu bác tự ái, em nghĩ họ cũng lái mới thôi, nếu họ để biển" lái mới xin thông cảm" thì chắc chả sao đâu. lần đầu tập lái đi cao tốc, em cũng bị như vậy, có bác chạy santafe đi sau, xin vượt, em lóng ngóng chưa nhường được, đi một đoạn bác ý tạt phải, thâm nho hơn, bác ý nhè đúng vũng nước mà tạt, thế là mọi người trong xe ướt hết. nói chung là dân mình chưa có văn hóa nhường nhịn và văn hóa xếp hàng . đi ra các nước thấy họ lái văn minh hơn mình nhiều lắm.

• Like
Reactions: raptor918
Hạng B2
5/10/14
390
333
63
39
Nếu Morning hoảng nhấn ga...xe có camera ht thắng không kịp...1 em chạy lane phải múc lên...

Thảm họa... từ những cái đầu não ngắn...

Phía trước tay lái là sự sống! Lái xe nhường nhịn nhau & an toàn!

Mình lái xe đi chơi xa mà có ba vợ là nản vãi.
Cứ luôn mồm " thằng nhát.. cứ chạy đúng tốc độ đúng lane mày cứ vào phải nhường ngta hoài làm gì" " cứ lao tới xe máy nó sao dám vọt băng ngang... làm gì cứ giảm ga hoài và bấm còi chi?"
Không muốn sứt mẻ tình cảm và cũng yêu vợ nên nhịn luôn... chứ chạy có đúng mà xe tải xe bus nó lao sau lưng nhấn còi đá đèn không nhường rủi có thằng điên như xe Sunny này thì ai lãnh hậu quả?
Không phòng xa lỡ xe máy cứ ngay con lươn băng ngang đại thì hối hận không kịp.
các trường hợp này cũng do cả người dạy lái nữa các bác ah. em học lái thì các thày dạy lái cũng dạy y hệt như bác nói, cứ ga lên, chân để phanh thì xe máy nó không dám sang nữa. hì, nếu chả may gặp xe nào cứ sang thì ... em đi đường mà gặp xe máy thì cũng nhường luôn, nhanh chậm chả đáng bao nhiêu thời gian. được cái em thấy mình nhường người đi trước, các xe sau em họ cũng không thấy nháy đèn đá còi gì cả. em nghĩ mình đi đường cứ điềm đạm, từ tốn mà lái, chả cần vội vàng làm gì. có vượt họ thì mình cũng phải dừng ở đèn đỏ tiếp theo mà, đâu có nhanh hơn đâu.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
5/10/14
390
333
63
39
không phải em phân biệt vùng miền hay muốn war vùng miền. Nhưng đa phần những hành động hung hăng của xe oto-gây tai nạn rồi bỏ chạy-tông công an lên nắp capo. Xe gắn máy thì không đội mủ bảo hiểm vô tư!

Vì sao đa phần là ngoài Bắc-Hà Nội vật các bác!?? Em không hiểu được vì sao lại thế!?? K có chế tài và k đủ răng đe sao!? Hay ngoài Bắc quen biết quan to nhiều nên không sợ! Chả hiểu nỗi!
bác chưa nghe từ : 5C hả bác, có vấn đề gì : alo người thân trợ giúp

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
các trường hợp này cũng do cả người dạy lái nữa các bác ah. em học lái thì các thày dạy lái cũng dạy y hệt như bác nói, cứ ga lên, chân để phanh thì xe máy nó không dám sang nữa. hì, nếu chả may gặp xe nào cứ sang thì ... em đi đường mà gặp xe máy thì cũng nhường luôn, nhanh chậm chả đáng bao nhiêu thời gian. được cái em thấy mình nhường người đi trước, các xe sau em họ cũng không thấy nháy đèn đá còi gì cả. em nghĩ mình đi đường cứ điềm đạm, từ tốn mà lái, chả cần vội vàng làm gì. có vượt họ thì mình cũng phải dừng ở đèn đỏ tiếp theo mà, đâu có nhanh hơn đâu.

Hihi... mình thích câu kết của bạn quá!
Thân!

Hạng C
8/7/13
608
15.622
93
Tôi rất khâm phục bác Fotuner vì bác ấy " hết sức kìm chế" ,chắc tại bác ấy đi một mình còn nhà bác thì đông ,nếu người ta chạy 60-70 sao ông cậu bác không qua len 80 mà chạy ,khi bỏ xa người ta rồi về len cũ, làm gì mà tông người ta rồi còn bẻ gương chiếu hậu của người ta nữa,ông cậu bác ỷ xe biển xanh không phải bỏ tiền sửa, xử sự theo thiết kế của xe mazda luôn "codo". Mấy chiếc xe biển xanh này thường chạy không tuân thủ luật ,bởi vậy dân chúng không cảm tình ,khi xảy ra va quẹt dân họ hay vây lại là vậy.Xe hơi máy lạnh mát rượi còn vậy trách chi xe ben container.
Xin thưa vs bác là cậu mình lái xe đủ lâu để biết thằng nào tài yếu. Thằng nào có tình dùng bẫy vượt phải trên các Cao Tốc.
Đồng ý vs bác luôn mình có thể chuyển qua lane phải rồi tăng tốc lên 80 để vượt. Và khi đó cũng làm mấy lần rồi thưa bác. Và sau khi mình chuyển lane thì "thằng" tài đó tăng tốc lên 80 hoặc 80+ 1 chút để dụ mình vượt tốc độ nên mình ko thể nào vượt ở lane 80 đc.
Bác đã thông chưa ạh :3dnhiumay:

• Like
Reactions: raptor918
Hạng B2
30/9/14
103
23
18
vô đường cao tốc thì nên chạy đúng tốc độ quy định, nếu sợ thì phải cho xe khác wa mặt chứ, có khi nào mấy chị Phụ nữ chạy cũng nên. chị e phụ nữ thì mọi người biết rồi đấy!

Hạng B1
14/7/14
65
39
18
31
nói ko phải đánh đồng chứ...phong cách chạy xe như mấy thằng xe khách 16c háu đá,lúc mới biết chạy e cũng đã từng nhường mấy thằng khách transit kết quả chúng nó ko cho nhập làn dính pốt bác honda lấn làn,may chỉ xây xát nhẹ....hú vía