Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com
RE: Tắt khóa rồi mà máy vẫn kêu ro ro

Dạ vâng, cám ơn các bác đã chỉ bảo.....sau một thời gian đi siena em cũng đã quen với tiếng ro ro rồi. Trước lúc đỗ xe thi em tắt điều hoà đi trước 1 lúc là nó cung đỡ ro ro hẳn....nhưng nhin chung đó là bệnh của xe fiat siena.....có bác bảo bọn nó cố tình làm vậy để quạt thổi cho mát máy sau khi tắt máy...em thấy ý kiến đấy cũng hợp lý.......

chúc các bác khoẻ.......

T
TamPhan
Guest

bác nên tăng cường hệ thống làm mát đi vì Fiat mà để máy nóng wá thì bị hư hệ thống điiện lắm đó nhé!

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Về vấn đề quạt gió kêu o o, em ở bên này để ý thì không chỉ có Fiat Siena nói riêng, Fiat nói chung ở nhà quạt gió mới kêu to.

Em để ý trên chiếc Fiat Tipo đời 90 ơ kìa, ko có điều hòa .. mà ối mẹ ơi, máy nó nóng, nó cũng gào khác gì em Siena ở nhà đâu.

Còn em chưa hiểu bác Tamphan, tại sao máy nóng quá lại hư hệ thống điện ?:)

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Hệ thống quạt làm mát của FIAT thiết kế theo nguyên tắc hút gió qua lưới tản nhiệt nên ồn.
Các bác MK lắp thêm cái quạt thổi để đằng trước lưới tản nhiệt tăng lượng gió vào nên giảm tải cho quạt hút -> hết ồn.
Mấy bác lắp rồi (ở Hoàn Mỹ BH) về thấy êm thật, không còn ồn nữa.
Bác nào không thích tiếng ồn này thì thử xem. Giá đâu khỏng 500-600k.
Còn riêng tôi quen với tiếng ồn này rồi, nếu hết ồn chắc sẽ nhớ lắm nên chưa lắp thêm.

Hạng B2
30/5/05
164
3
18

Xe bác khát nươc svạy chắc là có chỗ hở nên nước bay hoi ra ngoai rồi. Em cung chạy Albea ma khoảng 6 tháng mới thây nước cạn đi một it thôi

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Ngoài ra, còn phải kể đến cái tật khát nước của Fiat nữa các bác ạ. Em chạy từ siena sang albea nhưng trong xe lúc nào cũng phải có sẵn chai nước Sapuwa. Chừng 3-4 tuần (tùy chạy nhiều hay ít) lại phải dốc 1 chai vào két nước. Đủ nước cái quạt nó cũng chạy ít hơn thì phải.
Tiêu chuẩn châu Âu mà thế này thì gay nhỉ? :D

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

nghia5665
Ngoài ra, còn phải kể đến cái tật khát nước của Fiat nữa các bác ạ. Em chạy từ siena sang albea nhưng trong xe lúc nào cũng phải có sẵn chai nước Sapuwa. Chừng 3-4 tuần (tùy chạy nhiều hay ít) lại phải dốc 1 chai vào két nước. Đủ nước cái quạt nó cũng chạy ít hơn thì phải.
Vậy là có bệnh rồi, phải kiển tra lại ngay đi bác.Két nước làm mát xe tôi cả năm chắc chỉ đổ 1-2 lần.
Mà khi châm thêm nước tôi hay xài Sapuwua - không có muối khoáng.