Hạng B2
11/9/15
102
2.336
93
mấy anh cho e hỏi, e dân 61:
1. Khoảng 6 -7h00 am, chở gđ nhỏ ra chợ Phước Hải mua hải sản >>> khu Tam Ngư nấu nướng + ăn + tắm biển, hay khu nào khác?
2. khoảng 2 - 3h00 rút về, tìm chỗ nào cơm niêu ngon mấy anh?
3. nếu ở lại qua đêm thì quay lại Vũng Tàu?
lộ trình như thế liệu có ổn?
E chân thành cảm ơn!

Nếu muốn ngon, bổ, rẻ thì ăn khu bờ kè Phước Hải. Ở thì Long Hải, mấy khách sạn gần đoàn 298. Biển Long Hải ở đây lài, sóng êm tắm ok, 0 quá đông và xô bồ như bên VT.

• Love
Reactions: thằng nhà quê 2
Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Nếu muốn ngon, bổ, rẻ thì ăn khu bờ kè Phước Hải. Ở thì Long Hải, mấy khách sạn gần đoàn 298. Biển Long Hải ở đây lài, sóng êm tắm ok, 0 quá đông và xô bồ như bên VT.
Biển Long Hải thì tắm bãi nào ok bác

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Em tính đi Phước Hải trong ngày (sáng đi chiều về), các bác tư vấn lịch trình em với :D

Hạng B2
18/11/10
249
2.554
93
Em tính đi Phước Hải trong ngày (sáng đi chiều về), các bác tư vấn lịch trình em với :D
Anh đi ngày thường hay cuối tuần? Có nhậu hay không nhậu? Anh xuất phát ở TP.HCM?
Mình gợi ý anh sáng đi sớm, ghé Long Hương ăn bánh canh ghé Lăng Cô, đèo nước ngọt và nuôi Minh Đạm tham quan xong xuống mướn dù ghế tắm biển tới trưa chạy qua VT chơi. Trên đường qua VT ghé An Nhứt ăn bánh hỏi. Còn hải sản thì ăn ở Gành Hào hay Thành Phát ngắm mặt trời lặn. Rồi ăn vặt rồi về TP.HCM.

• Like
Reactions: thachit
Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Anh đi ngày thường hay cuối tuần? Có nhậu hay không nhậu? Anh xuất phát ở TP.HCM?
Mình gợi ý anh sáng đi sớm, ghé Long Hương ăn bánh canh ghé Lăng Cô, đèo nước ngọt và nuôi Minh Đạm tham quan xong xuống mướn dù ghế tắm biển tới trưa chạy qua VT chơi. Trên đường qua VT ghé An Nhứt ăn bánh hỏi. Còn hải sản thì ăn ở Gành Hào hay Thành Phát ngắm mặt trời lặn. Rồi ăn vặt rồi về TP.HCM.
Em đi thứ 6 bác, mà chỉ ở Long Hải Phước Hải thôi, sau đó về SG luôn :D

• Like
Reactions: guesswho
Hạng B2
18/11/10
249
2.554
93
Em đi thứ 6 bác, mà chỉ ở Long Hải Phước Hải thôi, sau đó về SG luôn :D
Long Hải, Phước Hải thì anh ghé mấy chổ mình chỉ xong ghé qua chợ Phước Hải mua hải sản đem ra bãi biển nếu có đem theo bếp. Chơi đã thì ghé Phương Trang hay An Nhứt ăn.

• Like
Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Long Hải, Phước Hải thì anh ghé mấy chổ mình chỉ xong ghé qua chợ Phước Hải mua hải sản đem ra bãi biển nếu có đem theo bếp. Chơi đã thì ghé Phương Trang hay An Nhứt ăn.
tắm biển thì vào bãi nào bác?
Bãi Tắm Trân Châu (KDL Thùy Dương) có ok không bác

• Like
Reactions: guesswho
Hạng B2
18/11/10
249
2.554
93
tắm biển thì vào bãi nào bác?
Bãi Tắm Trân Châu (KDL Thùy Dương) có ok không bác
Lâu rồi (cũng hơn chục năm) mình không tắm biển ở LH hay VT. Hồi năm 94-95 mình tắm ở KDL Thuỳ Dương. Sau này đi đảo tắm thích hơn!

• Like