Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Thực tình em khuyến cáo các bác ko nên đi Suối nước nóng Bình Châu vì .... chả có cái gì ngoài ngâm trứng !!!
Tắm bùn thì giá hơi cao (500K/pax/combo), còn vé chỉ tham quan là 100K/pax.
Các con đường tham quan suối nóng xuống cấp ko dc đầu tư, đi vài chục mét là chán ngay :)
Khu này thích hợp cho nghỉ dưỡng, nhất là đối với người già. Mình thấy có cái tắm nước nóng và luộc trứng là đáng giá. Còn bác thích đi khám phá rừng nguyên sinh thì tìm đường ra suối Bang đi, cách đó khoảng 4km

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Oceanami Villas & Beach Club
Oceanami nằm ở vị trí rất đẹp là biển Phước Hải, huyện Đất Đỏ, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Oceanami còn nằm gần đẹo Nước Ngọt là con đèo đẹp nhất trên cung đường ven biển Bà Rịa Vũng Tàu (đường ĐT44A).
Tất tần tật về con đường ven biển ở Bà Rịa Vũng Tàu và các bãi tắm, resort ở đây

Từ trong khu villa của Oceanami, một hướng nhìn ra biển, một hướng nhìn về dãy núi Minh Đạm rất đẹp.
Tất tần tật về con đường ven biển ở Bà Rịa Vũng Tàu và các bãi tắm, resort ở đây

Oceanami khá rộng rãi. Các villa trong Oceanami thiết kế theo kiểu hình hộp, chiều cao tối đa 1 trệt 1 lầu nên không gian chung khá thoáng.

Các villa đều có cầu thang lên sân thượng, khá thích hợp khi ngồi trên đây uống cà phê sáng hoặc tổ chức nhậu vào buổi tối.

Tuy nhiên, các phòng ở villa lại khá nhỏ và muỗi thì khá nhiều.

Khu hồ bơi khá rộng

Bãi xe nhìn bố trí chỗ đậu hơi rối

Không còn chỗ để tắm vì bờ biển đã kè bằng những bao cát

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chandai
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Thực tình em khuyến cáo các bác ko nên đi Suối nước nóng Bình Châu vì .... chả có cái gì ngoài ngâm trứng !!!
Tắm bùn thì giá hơi cao (500K/pax/combo), còn vé chỉ tham quan là 100K/pax.
Các con đường tham quan suối nóng xuống cấp ko dc đầu tư, đi vài chục mét là chán ngay :)
Buổi tối chắc nó bùn thỉu bùn thiu hả anh..

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Tối nhà hàng không mở, không có hát hò đúng là hơi buồn. Chịu khó chạy ra ngoài chơi thôi bác
Bữa cũng mém bị gù ngủ đêm ở Bình Châu..hên là mình kiên định, k thôi là chít òi.. :p

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Oceanami...

Bác nào có đặt phòng trong Oceanami mà thuê trực tiếp của chủ nhà (không thông qua, không checkin ở Ocenami) nhớ kiểm tra mọi vật dụng từ chăn, nệm, gối, drap, remote tivi và máy lạnh, kể cả chìa khóa... khi nhận phòng. Mấy cái này khi trả phòng mà mất hoặc thất lạc thì hơi phiền phức đó. Tốt nhất có ký vào biên bản bàn giao.

Hạng C
13/10/12
747
633
93
đi long hải chỉ thích ăn gỏi cá ngon...em chẳng nhớ địa chỉ...bác nào biết quán nào ngon giới thiệu em.thank.

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng C
8/3/19
575
942
106
47
đi long hải chỉ thích ăn gỏi cá ngon...em chẳng nhớ địa chỉ...bác nào biết quán nào ngon giới thiệu em.thank.
Em nghe nói quán Cây Sung ở thị trấn Long Hải ăn OK nhưng chưa có thời gian thử dù mới đi về

(Hình này của bác Boymi trên OS)