Tập Lái
17/10/17
20
21
3
36
Da Nang
Theo e cuối năm mấy bác đại lý thường chiêu trò đánh vào tâm lý mua xe đi chơi tết rồi chơi chiêu khan hàng lên giá nên e nghĩ nếu đã có kế hoạch mua thì chờ thêm vài tháng nữa có sao đâu :D

Hạng B2
20/5/15
220
93
28
Chờ thôi chờ thôi anh em. Người tiêu dùng VN bị o ép nhiều rồi. Ráng kiềm chế sự sung sướng lại chờ sang 2018. Mình phải đấu trí với mấy bố kinh doanh mới được.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Người có tiền: Thích là nhích
Người bình thường đã gom đủ tiền: Mịa nó khổ mấy chục năm rồi sao phải đợi. Múc ngày nào sướng ngày đó\
Người chưa đủ tiền: Cứ từ từ. Giá xe nhất định xuống, Giá xe chuẩn bị xuống rất nhiều cho bọn n..gu mua trước đang đi xe hơi chít mịa bọn nó đi.
Note: Quan điểm cá nhân: Đủ tiền thì mua ngay cho vợ con đỡ khổ. Mài đít trên 2 bánh gặp mấy bố trẻ trâu ủi cái gãy giò thì khỏi đi (Đó là nói xiu vậy). Đời mình đã khổ mấy chục năm rồi (Em năm nay 34 tuổi) Có điều kiện sao phải chịu khổ thêm nữa. Tiền thì hết lại kiếm nếu giá xe có giảm thì cứ nghĩ tích cực nên đừng đắn đo suy nghĩ chuyện thiệt hơn làm gì cho nhẹ cái đầu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/8/09
90
64
28
Các bác ở TP như HN, SG thì hơi cực, chờ nó rẻ thì cũng đó sẽ khôgn còn chỗ để đi xe đâu ạ. Giờ tắc đường lắm rồi. xe rẻ nữa thì chỉ có nước mang ra ngoại ô đi cho sướng. Nên sống sướng được ngày nào thì cứ tận hưởng ngày đó đã.

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Người có tiền: Thích là nhích
Người bình thường đã gom đủ tiền: Mịa nó khổ mấy chục năm rồi sao phải đợi. Múc ngày nào sướng ngày đó\
Người chưa đủ tiền: Cứ từ từ. Giá xe nhất định xuống, Giá xe chuẩn bị xuống rất nhiều cho bọn n..gu mua trước đang đi xe hơi chít mịa bọn nó đi.
Note: Quan điểm cá nhân: Đủ tiền thì mua ngay cho vợ con đỡ khổ. Mài đít trên 2 bánh gặp mấy bố trẻ trâu ủi cái gãy giò thì khỏi đi (Đó là nói xiu vậy). Đời mình đã khổ mấy chục năm rồi (Em năm nay 34 tuổi) Có điều kiện sao phải chịu khổ thêm nữa. Tiền thì hết lại kiếm nếu giá xe có giảm thì cứ nghĩ tích cực nên đừng đắn đo suy nghĩ chuyện thiệt hơn làm gì cho nhẹ cái đầu
Còn người đã có xe và đang muốn đổi chắc cũng chờ đó bác :D.
Em thích quan điểm của bác. Hơn thua thiệt hơn 1 2 trăm cũng đâu giúp mình giàu thêm đâu, tiền bạc tỷ mà ko dám xài thì có cũng như ko. Đợi tới lúc xe nó giảm sâu thì cũng kẹt mẹ nó đường, chỗ để xe cũng ko còn. Nên ai đợi cú đợi, ai mua cứ mua, tùy quan điểm mỗi người :D

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Khỏi cần đâm thọt.
Giờ mấy hãng xe thấy nhu cầu mua xe chạy tết nên chiêu trò. Ai củng xác định như tôi, ko cần gấp.
Thì cứ giữa năm hoặc sang 2019.
Em nói chuẩn mà, từ nay tới 2030 xe năm sau sẽ rẻ hơn xe năm trước, mà 2022 Vinfast đi vào ổn định rôì thì xe lại càng rẻ nữa, điều đó là hiển nhiên mà bác

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Còn người đã có xe và đang muốn đổi chắc cũng chờ đó bác :D.
Em thích quan điểm của bác. Hơn thua thiệt hơn 1 2 trăm cũng đâu giúp mình giàu thêm đâu, tiền bạc tỷ mà ko dám xài thì có cũng như ko. Đợi tới lúc xe nó giảm sâu thì cũng kẹt mẹ nó đường, chỗ để xe cũng ko còn. Nên ai đợi cú đợi, ai mua cứ mua, tùy quan điểm mỗi người :D
Ko mua sớm mấy bữa nữa già yếu nâng ly bia tay còn run. Lúc đó vần vô lăng hơi cực. Mà đã cực sao gọi là hưởng thụ cuộc sống nữa. Cái gọi là sung sướng, hưởng thụ khi ngồi trong 4 bánh của cả gia đình thì khó quy bằng tiền pác ạ.

• Like
Reactions: phuvnprice
Hạng D
29/3/17
1.405
11.184
113
2018 giảm thêm ít nhất 50-100t, chỉ sales mới cmt tư zấn mua giờ

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Ko mua sớm mấy bữa nữa già yếu nâng ly bia tay còn run. Lúc đó vần vô lăng hơi cực. Mà đã cực sao gọi là hưởng thụ cuộc sống nữa. Cái gọi là sung sướng, hưởng thụ khi ngồi trong 4 bánh của cả gia đình thì khó quy bằng tiền pác ạ.
Như em, đang có xe, tậu năm 2014 (xe mới). Giờ tuy không có nhu cầu đổi, nhưng đi 1 chiếc hoài ... chán.

Nếu 2018 giá xe tăng, thì thôi. Còn giá xe giảm, ví dụ Civic Turbo còn 750 tr ra giấy, tội gì không đổi. :)

• Like
Reactions: kevin_Kien