Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
mình cũng bị, nhưng thử tẩy đa năng 3m thì chỉ đỡ thui.kg hết.xăng thì kg dám chơi. chắc để lúc nào xe củ củ rùi đánh bóng lun 1 thể wá.

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
Xe em bị sơn dầu của bọn phun cửa sắt nó bay lấm tấm đen cả cái xe luôn ( Xe em màu trắng). Điên hết chỗ nói. Mua xăng nhật về chịu khó tẩy đi thôi pác. Hơi nâu chút nhưng sáng bóng
xăng nhật mua ở đâu bác.làm như thế nào?.. tks bác.

Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Bụi sơn được chia làm 2 loại nha bác là sơn gốc dầu và sơn gốc nước. Gốc dầu là các loại sơn hòa tan bằng dung môi là xăng hay axetol loại này nếu xe bị dính có thể dễ dàng tầy sạch bằng đất sét 3M, còn sơn gốc nước là sơn nhà, sơn chống thấm (có thể tan trong dung môi là nước ) nếu bị dính vào xe thì rất khó tẩy nha bác, không thể dùng đất sét mà có thể phải xả nhám mới xử lý được

• Like
Reactions: iatmahp
Tập Lái
15/11/12
45
118
33
Hi các bác,
Em xin update như sau:
+ Cục đất sét 3M, em mua 300k, màu xanh trong gói plastic như cục xà bông. Em mua về xong xịt nước rửa kính lên cho trơn, xong chà muốn lọi tay luôn mà nó vẫn trơ trơ. E ko biết chà sao cho đúng kỹ thuật nữa, mà nói chung là e chà k ra.
+ Cách 2 do e tự nghĩ ra, đầu tiên lấy nước dội qua xe 1 lượt cho sơn nó mềm ra, sau đó xịt nước rửa kiếng lên, rồi em lấy cái thẻ ATM nhựa em đẩy từ từ thì sơn nó bong ra. E đã làm xong, mất tầm 3 tiếng (em chia ra 2 ca làm cho đỡ mệt). Kết quả là sạch sẽ, sơn vẫn bóng (có lẽ do xịt nước rửa kiếng)

Cập nhật thêm là e có ra 1 gara hỏi giá tẩy + đánh bóng: 1.3tr (tẩy 800k). Em tự làm chắc chỉ mất tiền bữa cơm bồi dưỡng sức lực

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Hi các bác,
Em xin update như sau:
+ Cục đất sét 3M, em mua 300k, màu xanh trong gói plastic như cục xà bông. Em mua về xong xịt nước rửa kính lên cho trơn, xong chà muốn lọi tay luôn mà nó vẫn trơ trơ. E ko biết chà sao cho đúng kỹ thuật nữa, mà nói chung là e chà k ra.
+ Cách 2 do e tự nghĩ ra, đầu tiên lấy nước dội qua xe 1 lượt cho sơn nó mềm ra, sau đó xịt nước rửa kiếng lên, rồi em lấy cái thẻ ATM nhựa em đẩy từ từ thì sơn nó bong ra. E đã làm xong, mất tầm 3 tiếng (em chia ra 2 ca làm cho đỡ mệt). Kết quả là sạch sẽ, sơn vẫn bóng (có lẽ do xịt nước rửa kiếng)

Cập nhật thêm là e có ra 1 gara hỏi giá tẩy + đánh bóng: 1.3tr (tẩy 800k). Em tự làm chắc chỉ mất tiền bữa cơm bồi dưỡng sức lực
Dùng thẻ ATM có bị trầy lớp sơn zin hay để lại vết xước bóng của sơn zin ko bác. Bác để xe dưới trời nắng hay lấy đèn pin soi thử xem có sao ko?

Tập Lái
15/11/12
45
118
33
Dùng thẻ ATM có bị trầy lớp sơn zin hay để lại vết xước bóng của sơn zin ko bác. Bác để xe dưới trời nắng hay lấy đèn pin soi thử xem có sao ko?
Hi bác, em check kỹ rồi, sơn ko bị gì hết ah, bác dội 1 lớp nước và xịt nước rửa kính thì sẽ tạo bề mặt trơn, ko làm trầy sơn

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Hồi đó nóc xe em cũng bị bụi sơn nước lấm li ti, cọ rửa mãi mới xong.

Tập Lái
4/11/16
11
0
1
36
Chắc phải chà ra thôi bác ạ, không cách nào hết đâu, chấp nhận lớp zin bị hụt đôi chút thôi bác