Hạng F
29/10/16
11.553
22.026
113
Pháp
Đây kh phải là dân trí mà là thói quen, do đó đừng hỏi sao VN mình bất chấp luật lệ, bất quá thì chi tiền ra là xong . Đúng hay sai khác biệt qua vài tờ giấy mà thôi . Thân !

Hạng B1
24/3/20
53
547
83
35
Trạm này lần nào đi qua cũng vào rồi đi ko bánh mì. Đâu đó lần 5-6 gì đó mình đi luôn không dừng.
Ko dừng nó cũng ko rảnh hơi mà đuổi, ai nhác thì dừng, dừng thì xác định cứu đói xxx bụng phệ thôi.

• Like
Reactions: lecaothang
Hạng F
29/10/16
11.553
22.026
113
Pháp
Do đó đừng nói đến cắt đầu xe, lấn làn, chạy ngược chiều, vượt đèn, bất quá chi vài chục triệu ... chấm hết. Là do XH tạo cho con người mình với thói quen đút lót và các quan cũng nhận đút lót .

Tôi suy nghĩ và giả tưởng vụ thái nguyên, nhưng thay đổi một tí là xe phía sau đâm tới là xe con và người lái là người nước ngoài thì thay đổi thế nào ?

Mặc dầu con người mình làm nên gia đình, gia đình thành xã hội, và thành quốc gia, nhưng không có nghĩa là con người chi phối, mà ngược lại con người bị chi phối bởi gia đình, gia đình phù thuộc vào xã hội và đến cả quốc gia mình đang sinh sống .

Nếu cũng là người việt qua các nước tây âu vừa có cồn, vừa chở quá người vừa đi ngược trên cao tốc (theo Thái Nguyên) thì thế nào ?

Có nhiều phản biện thà chi tiền còn hơn giam xe, vấn đề tại sao bị giam là mình chạy ẩu, sai luật. Ngay cả mình đúng thì phải giam xe để điều tra thì phải xem đến bảo hiểm khi xe bị tai nạn, khi xe kh thể xữ dụng. Tôi nghĩ là thuê xe, hay trong hợp đồng có điều đó mà chẵng ai chịu đóng ... Và tiếp tục người dân với XH phải sống phù hợp như thế

Do đó thà tôi chịu phạt, chịu câu xe còn hơn là chịu đút lót như thế ... và tôi biết chắc chắc 99,994% người viêt ở VN không đồng ý với cách nghĩ của tôi và ngược lại 99,994% các bạn ở xứ phát triển đồng ý với tôi vì ... kh thể hối lộ hay đút lót được .. Thân !

Hạng B2
2/10/04
206
109
43
CS sao đứng ngủ vậy, xe nó có lếch lái thì lại bảo tại số

Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Ko dừng nó cũng ko rảnh hơi mà đuổi, ai nhác thì dừng, dừng thì xác định cứu đói xxx bụng phệ thôi.
Không phải bác ợ. Mình dừng rồi cũng đi bụng bự tay trắng kèo mình thôi. Trạm đó biển tỉnh đi ngang là thổi, bác nào yếu tim là lỗ

Hạng C
21/10/19
535
435
63
41
Tiền này là phí bản quyền hình ảnh ấy mà, mấy pác đừng có suy nghĩ xấu nha.... :D

Hạng D
26/1/11
1.163
1.217
113
gặp băng đảng búa liềm thì chịu, cụ cũng thuộc loại luồn lách lại lên lương nên ko khá nỗi