Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Uả vé bao nhiều mà chở 7 sao có lời vậy thím?
Full xe mỗi cuốc thu triệu bạc. Phí cầu đường 60k. Tiền dầu 140k. Kiếm 700k/ chuyến mà đi về đều có khách. Quá ngon đó pác. Ngày làm 2 vòng tổng được 4 cuốc x 700k (đó là tính chung chung vậy. Thực tế sẽ khác)

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Xe này mà ra trước khoảng 5 năm thì mình nghĩ doanh số chắc không được 1/10 bây giờ và 90% sẽ chọn Ỉn. Lí do tâm lý "Thần thánh" vẫn còn nhiều, và những người mua xe lần đầu và ít hiểu biết về xe chiếm đa số... Nhưng giờ thì khác nhiều rồi ! Người mua xe muốn tận hưởng sự thoải mái rộng rãi cho gia đình hay kinh doanh dịch vụ với tiện nghi, an toàn, vận hành tốt... giá thì bằng 1/3 Siena, 1/2 Odyssey mà Option ít hơn thì Kia Sedona là Best choice !

• Like
Reactions: quocminhanh
Hạng B1
9/9/16
57
45
18
39
Innova ngồi chật chội hơn nhiều bác ơi. Grand Sedona thuộc phân khúc MPV cỡ lớn cao cấp đấy chứ ko phải dạng vừa đâu :D
Cũng ko chật hơn lắm đâu cụ ơi. Chẳng qua xấu hơn, nhìn ko sang bằng chứ bản V gia đình dùng rất ổn trong tầm giá đó!

• Like
Reactions: Obix
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
"Có rất nhiều lý do khiến Sedona có doanh số tốt đến vậy nhưng quan trọng nhất có lẽ là do giá bán hơp lý và sự đa dụng."

Đồng ý và bổ sung: ngoại thất đẹp.

Thực ra Innova bản V cũng đa dụng và giá bán hợp lý hơn, nhưng ngoại thất không sang =.
Con Innova gọi con này bằng cụ chứ k thể so được đâu bác à :D Hàng ghế cuối k chỉ 3 người lớn ngồi thoải mái mà cái cốp phía sau nếu lót thêm 1 tấm nệm nữa là thêm 2-3 đứa con nít nằm/ngồi vô tư nếu k mang theo hành lý. Chưa kể ghế thứ 2 gắn thêm 1 ghế zin vào thì cả 1 người lớn trưởng thành ngồi vẫn OK (tính ra xe này có thể đi tới 10 người nếu k có hành lý)
E thì lại thích Sienna hơn Sedona cũng từng trải nghiệm thử cái khoang hành lý rồi, e cao 1m7 nếu ngồi ngang 1 mình e đi hơn 100 km vẫn khỏe re với mấy dạng MPV full size này.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Con Innova gọi con này bằng cụ chứ k thể so được đâu bác à :D Hàng ghế cuối k chỉ 3 người lớn ngồi thoải mái mà cái cốp phía sau nếu lót thêm 1 tấm nệm nữa là thêm 2-3 đứa con nít nằm/ngồi vô tư nếu k mang theo hành lý. Chưa kể ghế thứ 2 gắn thêm 1 ghế zin vào thì cả 1 người lớn trưởng thành ngồi vẫn OK (tính ra xe này có thể đi tới 10 người nếu k có hành lý)
E thì lại thích Sienna hơn Sedona cũng từng trải nghiệm thử cái khoang hành lý rồi, e cao 1m7 nếu ngồi ngang 1 mình e đi hơn 100 km vẫn khỏe re với mấy dạng MPV full size này.
Chuẩn bác ạ. Đi xa với gia đình MPV vẫn tối ưu. Chả trách chạy đầy nhóc ở các nc xung quanh.

• Like
Reactions: P.Huayra