Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Có gì em sẽ chụp hình, nhưng hiện tại em biết
HP (máy in), giày dép, ĐTDĐ Samsung ... hình như vài món rất ấn tượng , made in vietnam.
Chưa nói đến đồ ăn thì em chưa nghiên cứu nhiều
Nước mắm bên em xữ dụng là Phú quốc nhưng lại của VN 35 độ
View attachment 2621884 View attachment 2621885
Hình như khác với bác tủn ở Mỹ .. thì phải
Cứ mà thấy Product of Vietnam là Mình...thik :eek:

• Like
Reactions: tư búa and Osin
Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Em nghĩ là Mỹ là thị trường lớn (như TQ) nhưng thật tế thị trường khắt nghiệt chính là thị trường EU chứ không phải là Mỹ, Có điều là em hơi kỳ thị một chút, giửa tây và đông âu, mặc dầu thống nhất về biên giới, nhưng không có nghĩa là kinh tế, xã hội ... Một chút ý kiến
Thì EU mà....vừa già vừa khó :eek:

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Thì vậy! VN là chẳng có thứ gì nhưng nhờ nhà mặt tiền đắc địa có mỗi con bài tẩy khổ thân kế " Mày ko giúp tao là tao chơi với thằng mập hàng xóm nhá, Nó năn nỉ cho tiền tao xài free kia kìa, mà tao vì mày mà ko lấy nhá..!" xài mãi vẫn có ăn ...kkk
Nói vậy chứ vị thế của VN k được dựa thằng nào hết bác ợ. Dựa thằng phía bắc thì mất biển đông. Dựa thằng tây lông thì k dám làm phật ý nó, làm nó phật ý nó giật dây thằng phía bắc sắn mình. ai chơi vs Mỹ cũng biết mấy ổng quay đầu nhanh như cách người yêu cũ có người yêu mới.

Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Nói vậy chứ vị thế của VN k được dựa thằng nào hết bác ợ. Dựa thằng phía bắc thì mất biển đông. Dựa thằng tây lông thì k dám làm phật ý nó, làm nó phật ý nó giật dây thằng phía bắc sắn mình. ai chơi vs Mỹ cũng biết mấy ổng quay đầu nhanh như cách người yêu cũ có người yêu mới.
Thì đứng giửa, hốt 2 kèo ...Chuyện nầy từ lâu gùi. Chỉ có điều nhờ biển đông mà thôi, đường hải lộ quang trọng để xuất cảng qua EU mà :):):) ... Thêm cái eo Madagasca nửa. Nói chung thì kinh tế thôi bác ạ

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
25/10/20
1.545
14.743
98
56
cứ xuất khẩu,hốt đô mẽo về nhiều là em ủng hộ 2 tay!nước mạnh,hùng cường thịnh vượng thì méo cần đi 2 hàng nữa !

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
cứ xuất khẩu,hốt đô mẽo về nhiều là em ủng hộ 2 tay!nước mạnh,hùng cường thịnh vượng thì méo cần đi 2 hàng nữa !
Em thì khoái € hơn, được không bác Tư :p :):):):)