Hạng C
14/7/19
848
31.596
96
Không.

Cái "lốc lạnh" nó hư/hỏng, chắc chắn do tác động từ bên ngoài.

Có thể vô tình hoặc hữu ý, các lần sửa chữa trước đây đã dùng phụ tubgf, linh kiện hay kỹ thuật...không đúng.

Ví dụ: seal đướng dây lạnh là loại seal đặc biệt, không như các loại seal khác. Các loại seal khác chỉ kháng nhiệt (lên đến 700 độ C), và kháng dầu/nhớt. Seal máy lạnh vừa kháng nhiệt (700 độ C), vừa kháng dầu/nhớt, đồng thời nó còn kháng ...HÀN (lạnh). Các loại seal thường sẽ bị biến dạng khi máy lạnh sinh HÀN, từ đấy gây rò rỉ hệ thống lạnh, và "lốc lạnh" bị locked/chết/hỏng.

Hình ảnh Seal kháng HÀN, đặc điểm là màu Tím (phải dùng đúng loại seal này cho 2 đầu ống Cao/Thấp áp của máy lạnh) gọi là seal: HNBR.

Seal nayf rẻ lắm anh @Rameses ơi, Lazada bán 108K cho 225 cái. Tôi đi ăn tối 1 bữa bằng tiền 1/2 cái xe oto anh đang đi, tôi không lùa anh 108K đồng đâu.

View attachment 2695321
ladađa xài gì Thánh.?
test thử seal cầm cọng lấy hộp quẹt đốt nó vặt vẹo biến dạng chứ ko cháy là xịn.
:cool:

• Haha
Reactions: SRS
Hạng B2
11/3/17
223
1.145
93
Máy lạnh ra gió k lạnh.
Vào gara quen.
Thằng gara call thằng x tới (chắc chuyên máy lạnh oto). X đo, phán hỏng lốc rồi.
Mình nhanh tay search lốc mẹc S giá 3tr, nhưng im lặng chờ X báo giá.
Lúc sau X báo: tiền lốc 6,5tr, tiền công 1,5tr. A nàm thì nàm k nàm thì phắn.
Mình chưa biết trả lời sao.
Theo các a mình nên nàm sao?
Chán quá ncs ơi, vứt mẹ nó cái của nợ ấy đi, ít tiền thì mua xe hèn, nhiều tiền thì mua xe sang, cứ xe mới mà quất cho nó sướng.
p/s: cái lốc lạnh nó ra răng?

• Haha
Reactions: nospam
SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.855
113
Viet Nam
@SRS xóa cờm kia , sợ chúng chửi:))
Còm nào vậy anh? sửa còm: à, hiểu dồi còm #123, 20-25k, nãy mình đọc trên đt
Chém trên mạng mà quan trọng gì anh ey. Có con xe trước mặt rồi nói, mình gặp mấy anh rồi (hok phải CNLer) lúc alo thì mình tưởng rành lắm, tới lúc người thật việc thật trước mặt, mình hỏi mấy câu thì nhũn người, lại đệch mịa, không gặp anh thì em bị tụi nó lùa rồi 3 chấm hình mặt cười
À mà anh bán sin phốt hã, thỉnh thoảng mìn cũng kiếm mấy cái cũng hơi bị độc, biết anh thì hỏi cho nhanh, mà mìn hok mua đồ rẽ tiềng nhen, anh yên tâm hình mặt cười màu xanh

• Haha
Reactions: TicoHQ and Beach
Hạng B2
23/12/21
464
13.820
93
46
Kinh nghiệm thực tế bản thân:
Sau khi đc báo "hư lốc lạnh thay mới 10tr" xong, mình bảo "anh kiểm tra kỹ giúp tôi, tôi đc anh Ha Sonata hội trưởng SOS và chủ tịch tuando giới thiệu trên CNL". Thế là ngay hôm sau chủ gara báo lại "may quá, ko phải hư lốc, chỉ bị hư van cảm biến gì đó (mình ko rành) thay giá 1,x triệu thôi"
@Miền Thảo Mộc làm chứng :D

rơ le nhiệt

Hạng C
14/7/19
848
31.596
96
Còm nào vậy anh? sửa còm: à, hiểu dồi còm #123, 20-25k, nãy mình đọc trên đt
Chém trên mạng mà quan trọng gì anh ey. Có con xe trước mặt rồi nói, mình gặp mấy anh rồi (hok phải CNLer) lúc alo thì mình tưởng rành lắm, tới lúc người thật việc thật trước mặt, mình hỏi mấy câu thì nhũn người, lại đệch mịa, không gặp anh thì em bị tụi nó lùa rồi 3 chấm hình mặt cười
À mà anh bán sin phốt hã, thỉnh thoảng mìn cũng kiếm mấy cái cũng hơi bị độc, biết anh thì hỏi cho nhanh, mà mìn hok mua đồ rẽ tiềng nhen, anh yên tâm hình mặt cười màu xanh
Mình cccj cũng bán, cứ có tiền là bán. nhưng ko chuyên 1 món. Xe hay xài gì thì mình bán đó. anh hỏi đồ công ngịp thì chỉ anh tới đại lí gốc.
Ở sg em chỉ cho nhìu chổ. thượng vàng hạ cám.
chứ BH thì em ko giả thôi chứ toàn hàng dỏm:)

• Like
Reactions: TicoHQ and SRS