Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
Cái nắp hộp để đồ của đời 91 phải đập mạnh nó mới chịu ngậm cũng là bệnh kinh niên. Bác lấy cái nắp của em (đời 92) lắp thử xem có khá hơn không nhé.
Em cám ơn nhé, cuối tuần này em ghé Thầy.

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Cái nắp hộp để đồ của đời 91 phải đập mạnh nó mới chịu ngậm cũng là bệnh kinh niên. Bác lấy cái nắp của em (đời 92) lắp thử xem có khá hơn không nhé.
Thanh lý phụ tùng Previa 9x

Em thì lấy băng keo đen quấn vài vòng như thế này , kết quả nắp hộp đóng nhẹ nhàng là đã ngậm rồi ( lúc trước thì phải đập mạnh xuống ) .

• Like
Reactions: Tam Bình
Hạng C
26/9/12
504
641
93
Của em cũng quấn mấy vòng nhưng phải đóng mạnh mới ăn.
Bác Tân xem lại cái nắp cốp có bị canh cao su kg, do lâu ngày cái cốp bị rơ, chạy trên đường nghe rè rè nên thợ hay canh 2 cục cao su để kg bị rè, nhưng nếu canh không chuẩn thì rất khó đóng nắp lại. Xe em hôm trước vứt 2 cục cao su ra, đóng rất nhẹ nhàng.

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Bác Tân xem lại cái nắp cốp có bị canh cao su kg, do lâu ngày cái cốp bị rơ, chạy trên đường nghe rè rè nên thợ hay canh 2 cục cao su để kg bị rè, nhưng nếu canh không chuẩn thì rất khó đóng nắp lại. Xe em hôm trước vứt 2 cục cao su ra, đóng rất nhẹ nhàng.
Xe của mình thì vứt luôn cái nắp ra nên cũng im re, không hề hắn gì

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
Để mai
Cám ơn Bác để mai xem lại như thế nào.

Hạng B2
16/4/11
133
70
28
Tiếp tục dọn garage:

8. Nắp che bugi trên nắp quy-lát của Previa 91. Em xin tặng cho Bác nào cần.
12. Một bình nhớt phụ khác tháo từ một em Previa 93. Em mua trên Ebay. Bình này em đã rửa rất sạch và đóng gói cất. Bơm nhớt đang nằm rời bên ngoài. Giá 400.000 đồng.

Bác Tuyên cho em hỏi bình nhớt phụ này có gắn cho đời 91được không và 2 mục 8,12 này còn không? Nếu bình nhớt này sử dụng chung với đời 91 và còn thì bác cho em đăng ký 2 mục này nha. Cám ơn bác.