Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Nhân câu chuyện của anh chủ mình thấy mùa mưa xe máy hay bị té lắm, chạy xe gần xe máy nên cẩn thận chút.
Cách đây chưa lâu, một buổi chiều trên đường Võ Thị Sáu giờ tan tầm xe đông lắm. Lúc đó trời cũng vừa hết mưa nhưng đường còn ướt lắm. Do đường đông mình thường xuyên liếc kính hậu nên thấy 2 cha con (cậu con chừng 3-4 tuổi) chạy chiếc xe Honda 67, con ngồi trước truyện trò vui vẻ. Nhìn thằng bé cười luôn miệng cũng vui lây. Tới hồi thấy trước đầu xe mình hơi trống 2cha con vượt lên. Ai dè mấy xe trước thắng lại làm hai cha con phải thắng theo. Do đường trơn mà xe đang chạy xéo nên trượt, té kềnh ra đường. Vội dừng xe lại, kéo thắng tay, bật đèn hazard xuống xem thấy 2 cha con không bị gì, đứng dậy còn nhìn nhau cười. Mấy người tưởng mình tông tính la lối nhưng người cha đã vội nói "tại tôi, tại tôi. Đường trơn nên té".
Lên xe trong bụng mình nghĩ "cũng may, trời mưa đường đông nên đi chậm, mình đã đề phòng canh chừng xe máy chứ không thì..."

Hạng D
10/9/08
2.869
5.884
113
Đúng là ko có chướng ngại gì mà tự nhiên bóp thắng...... thì ra là anh này do chạy quen xe có côn tay.... đang bóp côn lên số.... ai ngờ xe tay ga thì đó là thắng trước.... té SML
Tay ga bên trái là thắng sau mà ta?

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Xe tay ga chắc bị lỗi gì đó, vì:
1- Đường trống ko vật cản ko ai tự nhiên thắng gấp như thế
2- Té xuống đèn thắng vẫn sáng kể cả lúc xe đang đổ xuống đất và ng lái văng ra (ko tính lúc đã đổ xuống đường vì có thể kẹt tay thắng xuống mặt đường