Hạng C
5/1/07
972
386
63
53
RE: Thành viên mới Chào mọi người!

Trích đoạn: thanhhoangluong

Chao bac jambon!thay bai cua bac nhieu wa!
Noi that voi bac!em cung dang phan van ko biet nen cuoi em CAP LTA hay GRANDIS day nua.
Em da chay thu gran rui!thay cung feel.Nhung kieu dang em CAP thi me hon qua.
Em tinh dat coc CAP bon salé hen den thang3 giao xe.sao em ko tin bac ah!

Mình có post mấy bài so sánh giữa cap và grand đó bác tìm xe thử đi. Nói chung 2 chú đó chú nào cũng đẹp, 1 chú theo dạng SUV 1 chú là MPV. Vế chất lượng thì xe Nhật phải hơn xe Mỹ + Kim Chi rồi. Nếu bác thử grand rồi thì bác cũng hiểu ha, ko có gì chê dc cả hix. Còn CAP thì mới mẻ wá, thiết bị giải trí trong xe ko bang Grand kể cà nội thất. Trứơc mình tính mua CAP và đã đặt cọc luôn, nhưng có người bán grand xe còn lướt lắm mà giá cũng bằng cap (34K, LT) nên múc e grand luôn ko mua cap nữa. Mặc dù kiểu dáng thì mình thích CAP hơn nhưng grand chất lượng hơn, bác nên đi xem cap ở showroom sẽ rõ. có mấy bác chạy cap LT số sàn rồi nói trung bình cở 13-15l/100km (city) hix hao hon e grandis e đang chạy luôn, cap LTA chắc chắn sẽ hơn 1-2l nữa.
Hộp số tự động vẫn chưa nhập về vn bác (mấy thằng sales nó nói đó) ah, khoảng giữa tháng 3 mới về tới vn. Bác suy nghỉ kỷ nhé, có cần thông tin gì thì e sản sàng đáp úng cho bác nếu e biết. :D.