Tập Lái
31/1/20
2
0
1
46
mình ở quận 9, mà hay làm bên gara Auto Việt đường 7B khu An Phú - An Khánh, chỗ đó là lò độ của mấy bác hội Cruze :))
Bên đó có làm điện lạnh điều hoà và dvd ko ạ?

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Các bác cho xin thông tin Gara nào chuyên bảo dưỡng, sửa chữa đong xe Ford Focus, xe em đời 2010 đang cần bảo dưỡng đi tết ạ.
Gần khu Bình Thạnh, Quận 2 càng tốt ạ
Cám ơn các bác

Hạng C
24/3/04
594
881
93
56
Biên Hòa - Vietnam
Bác Vui trên QL1 đoạn ngã 4 ga đấy ak, dc nhìu ae tin tưởng
Em đã cập nhật vào bài viết, xin cám ơn 2 bác

các bác đã làm ở gara Vui chưa mà nói như vậy ?
Mình đây xe hộp số tự động có vấn đề đem tới chủ gara là Vui ra chẩn đoán báo giá trên 20tr mình để xe lại sửa , cũng gọi hỏi thăm hối thúc mà 3 tháng sau mới gọi lên lấy xe. Trả tiền xong lấy xe ra chạy ra chưa được 100m là thấy vẫn ko khắc phục được gọi Vui ra cho thử xác nhận ko xong bỏ lại , lại hành trình hối thúc đến 3 tháng sau mới nói xong mình nản quá lên chạy về tới nhà thì dầu hộp số tự động chảy tè le trên nền , lỗi vẫn ko hết. Gọi Vui thì bảo là đem lên lại sửa tiếp. hỏi các bác có thể chấp nhận được ko, tiền trả hết , xe nằm 6 tháng mà chẳng được gì hết, gọi cho Vui thì trả lời vô trách nhiệm. Mình đem xe tới gara gần nhà thì sửa ok đến nay hơn 1,5 năm rồi chạy ok. Mấy bác nên cạch cái gara Vui này ra , mình nói thiệt ko thêm bớt gì hết .

Hạng D
8/10/11
3.064
5.748
133
Bac nào biết gara ngoài Quận Govap sữa xe Mitsu uy tín chỉ em nha Hãng ăn dày quá.

Tập Lái
17/1/19
1
0
1
36
Xin chào mọi người, mình là thành viên mới. Mình không biết garage nào uy tín vì mới chuyển lên TP. HCM. Mình vừa đem xe ra Garage Quý, số 228, Nguyễn Duy Trinh. Thay seatbelt Centre cũ mà lấy 600k và 100k tiền công. Mình có khiếu nại nhưng không được, vẻ thờ ơ, nói: "mua sao lấy giá đó". Xin hỏi, mình có bị chặt chém ko?

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
các bác đã làm ở gara Vui chưa mà nói như vậy ?
Mình đây xe hộp số tự động có vấn đề đem tới chủ gara là Vui ra chẩn đoán báo giá trên 20tr mình để xe lại sửa , cũng gọi hỏi thăm hối thúc mà 3 tháng sau mới gọi lên lấy xe. Trả tiền xong lấy xe ra chạy ra chưa được 100m là thấy vẫn ko khắc phục được gọi Vui ra cho thử xác nhận ko xong bỏ lại , lại hành trình hối thúc đến 3 tháng sau mới nói xong mình nản quá lên chạy về tới nhà thì dầu hộp số tự động chảy tè le trên nền , lỗi vẫn ko hết. Gọi Vui thì bảo là đem lên lại sửa tiếp. hỏi các bác có thể chấp nhận được ko, tiền trả hết , xe nằm 6 tháng mà chẳng được gì hết, gọi cho Vui thì trả lời vô trách nhiệm. Mình đem xe tới gara gần nhà thì sửa ok đến nay hơn 1,5 năm rồi chạy ok. Mấy bác nên cạch cái gara Vui này ra , mình nói thiệt ko thêm bớt gì hết .
ở VN mình mà bảo tuyệt đối kiếm đâu ra bác, chỉ tương đối và đa số thôi, chắc do bác xui nằm trong tiểu số :D:D. bất kể là ngành nghề nào nếu dc v may đoán đúng thì khen hay, ngược lại thì ném đá thôi rồi, ai cũng có lúc phạm sai lầm. em cũng theo ý kiến đa số ae trong hội ta tin tưởng thôi ak

Tập Lái
1/6/19
7
6
3
37
Em có nhu cầu kiểm tra và nạp ga cho điều hoà Ford Escape 2010, thay màn DVD ở quận 2, gần Thảo điền. Anh chị nào giới thiệu em với. Em cám ơn!
anh Huân 0918 525 996 cố vấn dịch vụ cho merc mở gara ở quận 2. cả chủ & các bạn thợ đều ok, làm cẩn thận. Gara M.B.A số 14 đường số 18, P.Bình An, Q.2

Hạng B2
9/8/14
310
166
43
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Trung Tâm Bảo Dưỡng & sửa chữa Ô tô Auto Ben, chuyên các dòng xe cao cấp như Mer, BMW...
Địa chỉ:458 Xa Lộ Hà Nội, Biên Hòa Đồng Nai. Các Bác nào ở Biên Hòa hay vùng lân cận thì đến nhé . rất OK và giá cả cũng tốt. dịch vụ tận tình chu đáo chất lượng.
điện thoại: 0378632586 - 19008057
Bác đã sử dụng dịch vụ ở đây chưa?

Tập Lái
6/5/18
27
15
3
44
Cho mình hỏi Gara Tam Tiến trước đây nằm trên đường Phan Huy Ích giờ dời về đâu vậy ae. Thanks

Tập Lái
17/6/11
3
2
3
Chào các bác. Tôi đi xe ford focus diesel 2.0 đời 2009. Xe hiện bị lỗi "transmission malfunction", phải tắt máy và khởi động mới chạy tiếp được. Xin các bác chia sẻ kinh nghiệm nơi kiểm tra và sửa chữa gấp. Cám ơn nhiều.
[THẢO LUẬN] Mời các các chia sẻ nơi sửa chữa, bảo dưỡng, nâng cấp & chăm sóc xe uy tín

Hạng B2
4/5/07
314
4.111
113
anh Huân 0918 525 996 cố vấn dịch vụ cho merc mở gara ở quận 2. cả chủ & các bạn thợ đều ok, làm cẩn thận. Gara M.B.A số 14 đường số 18, P.Bình An, Q.2
Mình mua cái nhựa cao su chân kính lái (kính chắn gió) về. Một bữa sẵn cafe với bạn bên Q2 ghé vào gara này thay. Mình nghĩ tháo vài con ốc, gắn với là xong nên ko hỏi giá. Đến lúc làm gần xong hỏi thì ông Huân này báo 700k. Mất 15’ của thợ mà tính tiền cao quá nên mình nói là Oser, anh xem lại. Rồi giảm xuống 500k.
Gara mới mà tính giá vậy nên mình một đi ko trở lại.

• Like
Reactions: nghintt
Hạng C
10/7/13
519
270
63
Chào các bác. Tôi đi xe ford focus diesel 2.0 đời 2009. Xe hiện bị lỗi "transmission malfunction", phải tắt máy và khởi động mới chạy tiếp được. Xin các bác chia sẻ kinh nghiệm nơi kiểm tra và sửa chữa gấp. Cám ơn nhiều.View attachment 2276393
Nếu bác không mang vào hãng thì có thể mang qua gara Trung Hưng 1162 Phạm Văn Đồng - hội focus SG thường giới thiệu đến đây.

• Like
Reactions: dragonquan253
Tập Lái
25/2/17
9
0
2
34
Các bác cho em hỏi bên quận 7 có chỗ nào rửa xe ,dọn nội thất kiêm luôn dịch vụ đánh bóng xoá vết trầy xước không ạ? xe em bị trầy xước nhẹ thôi,nhưng nhìn "ngứa mắt" quá

Hạng B2
25/12/10
281
2.679
93
các bác cho hỏi có garage nào khu vực q2,q9, thủ đức chuyên sửa xe Suzuki không vậy? Em có con Suzuki Carry 7c cần đem đi kiểm tra tổng quát với bảo dưỡng định kì. Tks các bác