VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
62
Tp Ho Chi Minh
Kính chào các bác,
Cuối tháng 4 vừa rôi, tui thay 04 vỏ xe cho vợ 2 Mondeo. Theo tư vấn của nhiều bạn bè chiến hữu, tui đổi sang dùng hiệu Michelin với tiêu chí êm, giảm tiếng ồn... dù giá thành có cao hơn các thương hiệu khác. Công nhận bộ vỏ này chạy rất êm, độ ồn bánh xe giảm hẳn, nhất là ở những khúc đường có bề mặt nhựa tốt thì tuyệt vời...
Tuy nhiên, hôm đưa xe vào Ford Phổ Quang bảo dưỡng định kỳ vừa rồi, các Kỹ thuật viên ở đây phát hiện vỏ xe phía trước bên phụ bị phù 1 chỗ ở vách của vỏ xe và khuyến cáo phải thay ngay vì rất nguy hiểm nếu chạy tốc độ cao.
Hình nó đây các bác:

Vì vỏ xe còn trong thời gian bảo hành nên tui mmang xe ra Cửa hàng Đại lý của Michelin tại đường Phổ Quang, nơi tui đã mua bộ vỏ này để Cửa hàng Đại lý bồi thường. Cửa hàng báo cho Hãng Michelin và hẹn tui bao giờ có điện thoại báo thì mang xe lên để giải quyết. Chờ khoảng 1 tuần thì được thông báo mang xe lên Cửa hàng để kiểm tra. Tại đây, các Nhân viên Giám định kỹ thuật nghiên cứu, chụp hình...các kiểu và kết luận: Lỗi do người sử dụng chạy xe tốc độ cao vào ổ gà gây nên tác động mạnh vào thành (vách) vỏ xe, phá vỡ kết cấu thành vỏ xe... Nên Hãng không có trách nhiệm bồi thường...
Chẳng lẽ vỉ Michelin chỉ được dùng chạy ở đường "không có ổ gà" hay là chỉ để xe trong nhà mà ngắm??? Mấy anh ấy còn nói vì xe anh xác nặng, lại dùng kiểu vỏ mỏng thể thao nên bị là phải!!! (Trong khi vỏ xe tui nguyên thủy Original của nhà Thiết kế là 235/45R17)
Quá thât vọng về cách xử lý thiếu thuyết phục của 1 Thương hiệu lớn (tui tưởng là lớn!), tui quyết định TẨY CHAY không dùng thương hiệu này nữa. Và đương nhiên một số không nhỏ bạn bè tui cũng sẽ tránh xa thương hiệu này.
Kính chúc các bác mạnh khỏe và đừng gặp phải những trường hợp đáng thất vọng như trên.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
Cám ơn thông tin này của bác. Mình cũng sẽ tránh thương hiệu Michelin này

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Tiền mua mắc hơn mà chất lượng không tương xứng cũng bực mình. Mic ăn vỏ nhanh lắm!

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Trước em thay Brigestones chạy ok lắm mà thấy giá nó mắc hơn Michelin chứ nhỉ?

Hạng F
14/9/04
9.900
26.956
113
Q3
Thằng phú lang sa này ăn nói kỳ cà , vỏ xe lăn bánh ngòai đuờng mà phải khg có ổ gà, đuờng láng te mới đủ điều kiện bảo hành à .

đem qua các nuớc khác bán mà nói thế , nó đốt 4 cái vỏ truớc cửa háng luôn cho khỏi buôn bán nhé
dưng mà mondeo thì đâu có ồn như la de đâu mà phải xài Michelin đâu ta
chia buồn với bác xìmít

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Chừng khoảng 2 tháng nữa em định thay 4 cái Mic cho cùi bắp của em, nay nghe anh Đông trình bày thế này chắc suy nghĩ lại.:cool:

Hạng B2
23/9/12
221
15
18
40
Cuối cùng là bác không chiến đấu nữa à? Em thấy mấy bác bên hãng M nói vậy là chưa thuyết phục rồi.
Vậy rồi chả nhẽ bác bỏ luôn 3 cái lốp còn lại mà mua hiệu mới? hay lại thay 1 em michellin mới?