Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Mua xe thanh lý mà trong hoá đơn ghi là thanh lý phế liệu thì :
1_Mang thẳng ra Thái Nguyên cân ký,nhớ giữ lại cái máy,bộ đồ long bán cho các gara như cái máy,hộp số,củ đề....
2_ Muốn ra bảng số trắng thì ra Bùi Thị Xuân góc ra gần Co op mart là có,200 ngàn bảng.Chạy thì hên xui vì không có dấu nổi bên CA .
Nếu thanh lý ra giấy thì phải còn nhiều giấy tờ cũ,hồ sơ thanh lý,đấu thầu,thấy đuơcj số khung,số máy...thì bạn đến Cơ quan CA Nơ Trang Long làm thủ tục ra tên mình thôi !

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/2/12
892
547
93
Xin cam on a nhieu !!!. em dang hi vong mua dc 1 chiec dung A2.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Em mới tìm được 1 em Jeep A1 lên A 2, xe có giấy tờ đầy đủ, đồ chơi ok , đang chạy binh thường, xin các bác cho ý kiến :
1 - giá loại này khoảng bao nhiêu?
2 - giấy tờ đăng kiểm có rắc rối không ?

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Tl câu số 1 : thấy hình còn chưa định giá được nữa là ,liều chết bao tui ly cafe ,mang xe ra Phố Bùi Viện tui phán cho,nhưng không chính xác lắm do tuỳ hứng từng người !
Tl câu số 2 : nếu xe giấy tờ đầy đủ như bạn bảo thì rắc rối là do chính bạn rắc rối thôi !
Thân

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Nhìn tổng thể bề ngoài ok ,phần gầm không dc tốt , có nhiều chổ hàn , do khung của A 1 nên khi lên giàn chữ A sau A 2 làm đồng không được đẹp ( hàn đắp nhiều ). phần thùng có nhiều chổ mục lổ mọt >> để làm đồng chiếc này gống khung gầm A 2 hơi tốn nhiều công ( giá thành thì em bó tay ). Máy đúng A 1 ,chỉ có bình xăng A 2 ( Zenit ), không có hệ thống thu hồi hơi xăng . dinamo lai, cầu sau lai .
Về giấy tờ xe em không biết có rắc rối không ở chổ vì đây là A 1 khi đăng kiểm có phiền gi không, các chú công an nua ( đi xe này các chú thường nghĩ tên này lắm tiền chơi ngông đây chứ đâu có hiểu cho là vì đam mê mà đi đâu >> khổ lắm )
Nếu em muốn điện thoại trực tiếp với A DANG học hỏi kinh nghiệm thì alo số điện thoại nào được , em xin cảm ơn !

Hạng C
4/7/12
581
4
18
tp hcm
Lâu lâu trên diễn đàn lại nhảy ra Ông Tú Đội ...

Tập Lái
6/9/18
2
12
5
Ông này là Tú Đội thật mà, không tin anh ra biệt hiệu của Anh Tú Đội xem anh ấy trả lời thế nào ?
Hehe..