Hạng D
13/1/11
1.102
26.494
113
không thể so sánh với EC, vì EC là trung tâm của TT mấy pak ạ, nhìn cái hình là biết rồi, là nơi sôi động nhất.
View attachment 1601133
Có cái Icon88, hầm TT, cầu TT3, sát ngay bờ sông( không có dự án nào sát sông SG như EC)....
Nói chung giá 4000$ khu TT xung quanh bờ sông hiện tại là Ok. :)
Theo tôi thì Khu 1 và 2 xung quanh cầu đi bộ mới là trung tâm Thủ Thiêm, là khu sôi động nhất TT, EC để ở OK.

Tập Lái
4/2/16
33
1.641
93
54
không thể so sánh với EC, vì EC là trung tâm của TT mấy pak ạ, nhìn cái hình là biết rồi, là nơi sôi động nhất.
View attachment 1601133
Có cái Icon88, hầm TT, cầu TT3, sát ngay bờ sông( không có dự án nào sát sông SG như EC)....
Nói chung giá 4000$ khu TT xung quanh bờ sông hiện tại là Ok. :)
Cái quảng trường và khu tài chính chung quanh mới là trung tâm của TT chứ bác
SKL gần quang trường hơn EC khoảng 10' đi bộ, mình áng chừng thế
Tuy nhiên toà 88 cũng sẽ thu hút ng đến sinh hoạt náo nhiệt ko kém. Cũng giống như khu q1 hiện giờ ko chỉ có Nguyễn Huệ là chỗ tập trung

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/9/15
699
669
93
Cho mình hỏi cái này, bác biết độ cao cầu TT2 bao nhiêu ko? Khả năng mấy căn view sông nó có bị vướng tầm nhìn bởi cây cầu ko bác?
Em ko biết độ cao cây cầu. Đợi layout ra xem có ảnh hưởng gì view ko. có khi lại lấy cầu làm view ban đêm .

• Like
Reactions: Cherry xanh
Hạng C
12/9/15
699
669
93
Cho mấy bác dễ hình dung hơn. Ngay khu sóng việt đó mấy bác.

Hạng B1
22/7/17
87
237
48
34
Cho mình hỏi cái này, bác biết độ cao cầu TT2 bao nhiêu ko? Khả năng mấy căn view sông nó có bị vướng tầm nhìn bởi cây cầu ko bác?
The Metropole Thủ Thiêm: Những vấn đề về pháp lý, rủi ro và có nên đầu tư?
The Metropole Thủ Thiêm: Những vấn đề về pháp lý, rủi ro và có nên đầu tư?

hôm trước em cũng dẫn khách qua khu này để xem vị trí nên có chụp lại hình, hai anh em nghiêm cứu rất lâu , khả năng cây cầu không che view căn hộ như bên Sunwah Pearl với TT1, nhưng chỉ sợ mấy dây cáp giăng trên cầu làm ảnh hưởng đến view