Status
Không mở trả lời sau này.
em thích nhất câu này "Hãy mua bất động sản và chờ đợi". Có tiền chắc chắn em sẽ mua bất động sản, và chờ >7 năm.
Hiện tại Hầu như tất cả những dự án BDS không có dự án nào cho bạn đợi đc !
theo Nghị Định 71/2010 thì ! dự án BDS giờ thường phải xây dựng trong vòng 3-4 năm ! bạn 7 năm thì chắc bị thu hồi đất!

mua đất sổ đỏ để đó chứ thu hồi gì bác ???
Đất sổ đỏ ! khả năng tăng giá không cao ! với lại hầu như bây giờ trông Sài Gòn ! rất ít dự án đc phép cấp sổ đỏ! Ngoài nhưng dự án xin xây dựng trước năm 2010. nên đất sổ đỏ bây giờ mua thì hầu như là sẽ mua trực tiếp của người dân ! hihi

Tập Lái
8/12/14
0
2
3
36
Nếu có tiền, e sẽ mua đất xây chung cư, vừa xây vừa bán các bác ạ, Gói 30k tỷ đang hot + Tuyến Metro đang xây . Hiện tại e đang có ý tưởng trả góp chỉ 2tr/th, trong 15 năm nhưng dc tới 2 căn hộ chung cư, rẻ hơn cả trả góp mua 1 căn. Bác nào quan tâm PM e, e giải thích cho.

• Like
Reactions: vinh99vn
Tập Lái
12/12/14
0
0
0
34
Giờ Đang trong giai Đoạn tất cả các thị trường đều đang có dấu hiệu đi xuống. Giá Xăng giảm ,giá vàng cũng giảm,BDS thì mới qua cuộc khủng hoảng đang khôi phục nhưng với tốc độ khá chậm. Nhưng Nếu bạn là 1 nhà kinh doanh giỏi thì bạn sẽ dự đoán được 70% là thị trường nào sẽ tăng trưởng. Còn lại thì do 1 chút may mắn.

Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Ngày xưa vàng 44 - 45 e hốt một mớ...sáng nay phải bán hết để vào ck T_T lỗ gần 10tr/lượng mà ngày xưa lúc mua vàng LS 14-16% :( nhiều khi nghĩ mình chỉ cần tiền đủ xài để đỡ phải lo nghĩ nên đầu tư vào đâu để đồng tiền mình sinh lợi...chỉ cần có sức khỏe tốt và cuộc sống thoải mái ko căn thẳng là dc...nhưng tất nhiên đời ko như là mơ +_+

• Like
Reactions: ium and vinh99vn
Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Ngày xưa vàng 44 - 45 e hốt một mớ...sáng nay phải bán hết để vào ck T_T lỗ gần 10tr/lượng mà ngày xưa lúc mua vàng LS 14-16% :( nhiều khi nghĩ mình chỉ cần tiền đủ xài để đỡ phải lo nghĩ nên đầu tư vào đâu để đồng tiền mình sinh lợi...chỉ cần có sức khỏe tốt và cuộc sống thoải mái ko căn thẳng là dc...nhưng tất nhiên đời ko như là mơ +_+

Ngược hẳn với bác. Hồi giá vàng 46 em quyết đạp ra, xử thêm miếng đất rồi tống toàn bộ vô bank, tiền lời từ bank mấy năm nay mang về cho em vài trăm chai. Bây giờ Gấu nhìn em như vị thần luôn.

Giờ em đang căn nó xuống thấp mua lại mà chưa thấy giá nào tốt.

• Like
Reactions: CapSaint_Jacques
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Ngược hẳn với bác. Hồi giá vàng 46 em quyết đạp ra, xử thêm miếng đất rồi tống toàn bộ vô bank, tiền lời từ bank mấy năm nay mang về cho em vài trăm chai. Bây giờ Gấu nhìn em như vị thần luôn.

Giờ em đang căn nó xuống thấp mua lại mà chưa thấy giá nào tốt.
Đời không như là mơ, ai cũng như bác thì còn ai ăn nữa :D. Em ôm có vài cây mà cũng thấy xót, lại còn ôm thêm chứng nữa, toàn ôm giá đỉnh

Status
Không mở trả lời sau này.