Hạng D
10/9/08
2.874
5.947
113
Hôm đó nó đưa em xem văn bản trích dẫn ghi lỗi "lưu thông không đúng phần đường quy định, phạt 1tr7 + giam GPLX 30 ngày". Bác nói max=1tr2, chả lẽ em bị phạt đểu nữa hả? Bác tham khảo ở đâu vậy? Em không rành về các quy định xử phạt khi tham gia lưu thông.
Bác bị lừa 2 chỗ:
Thứ nhất: Lỗi như bác mô tả chỉ có thể áp lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường"
Thứ 2: XX đã lái sang lỗi "lưu thông sai làn đường" đồng thời áp mức phạt theo 1 văn bản lỗi thời là Nghị Định 71 (Theo ND71 mức phạt 1tr4-2tr, còn theo ND171 mới nhất thì phạt 800K-1tr2).

Bác tham khảo topic này để biết là rất khó phạm lỗi "sai làn đường..."
Rất khó để phạm lỗi "đi không đúng phần đường, làn đường quy định" (by sgb345)

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Cám ơn bác Need 4 speed và bác target_locked đã tư vấn giúp em nhé! Vậy là em bị phạt đểu vì thiếu hiểu biết rồi, chắc em phải in các quy định xử phạt này mang theo đi đường phòng thân quá. Đau cái là đúng hôm đó em mang tiền về quê để gửi cho vợ con dưới đó mà rớt cục bị "hớt" mất 1tr5 làm em phải đi mượn thêm mới đủ, hichic. Dù sao cũng cám ơn các bác đã tư vấn cho em! Hy vọng có bác nào đọc được topic này thì hãy cẩn thận và rút kinh nghiệm phòng thân để tránh trường hợp như em nhé.

Hạng B2
15/8/12
484
2.297
93
Topic hay quá. Đọc nhiều & học được nhiều.
Lên 4b rồi chắc mình phải mua cam nút áo khi nói chuyện với xxx record lại + cái đèn pin police khủng bỏ trong xe để tự vệ sau khi nói chuyện xong.
Mình théc mét là có biển 412 nhưng xe 2b mình xi nhan trái lấn vạch (đứt) vượt qua trái rồi lấy về lane phải thì có phạm luật không mấy bác?

Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
Mình théc mét là có biển 412 nhưng xe 2b mình xi nhan trái lấn vạch (đứt) vượt qua trái rồi lấy về lane phải thì có phạm luật không mấy bác?

Ko bác ạ, thậm chí bác có chạy luôn trên làn của 4B cũng chả sao... cơ bản là cái biển 412 ko phải là biển gộp mà là biển đơn. Cái biển các bác hay gặp ko phải là biển 412, nó là cái biển tào lao nào đó do GTCC tự nghĩ ra mà ko có trong QC về biển báo... ai vững cái này thì chiến tốt.

Hạng B2
15/8/12
484
2.297
93
Trong Vòng xoay quay đầu từ Metro An Phú về CS.Gòn thấy có kẻ vạch liền 1 đoạn ôm theo vòng xoay chia lane 2b & 4b. Có phải là bẫy chăng?

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Trong Vòng xoay quay đầu từ Metro An Phú về CS.Gòn thấy có kẻ vạch liền 1 đoạn ôm theo vòng xoay chia lane 2b & 4b. Có phải là bẫy chăng?
Bẫy hay không tùy thuộc vào vị trí chốt của GT nữa. Thường chốt chỗ này bắt lỗi không mở signal khi chuyển lane thôi lúc đó chốt sẽ lập ngay sát đầu dãy phân cách với xe 2B phía trước

Hạng B2
14/7/14
144
83
28
Em xin bổ sung thêm một "điểm đen" nữa !
Cầu vượt trên QL1A ngay ngã tư Nguyễn Văn Linh - Cao tốc SG TL
Các bác chú ý hướng từ TP đi Miền Tây trên QL1A, vừa qua cầu vượt 20m thường xuyên bắt lấn tuyến mặc dù tại giao lộ này KHÔNG có biển 412. 2B trên cầu vượt đi xuống là dính chắc vì đang trớn và còn ở lane ngoài.

Thông báo các "điểm đen" CSGT thường bắt sai quy định
Thông báo các "điểm đen" CSGT thường bắt sai quy định

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/7/14
2
1
3
34
em thấy điểm đen thường là ở quốc lộ 13 bắt lấn tuyến xe máy,vừa xuống cầu bình triệu là hốt lấn vạch,bắn tốc độ trước hầm thủ thiêm.qua đầu quận 2 là hốt,bắn ở đường cao tốc mới về sân bay,oải thật,các bác núp ghê lắm

• Like
Reactions: truongsang
Tập Lái
4/2/14
7
2
3
hcm
Em xin bổ sung thêm một "điểm đen" nữa !
Cầu vượt trên QL1A ngay ngã tư Nguyễn Văn Linh - Cao tốc SG TL
Các bác chú ý hướng từ TP đi Miền Tây trên QL1A, vừa qua cầu vượt 20m thường xuyên bắt lấn tuyến mặc dù tại giao lộ này KHÔNG có biển 412. 2B trên cầu vượt đi xuống là dính chắc vì đang trớn và còn ở lane ngoài.
ko có đâu bác. khúc này em đi hàng ngày nè. Có biển 412 ngay cây xăng vừa xuống hết cầu đó bác. Nằm trên cao hơi khó thấy. khúc này xxx thường đứng ngay sau cua núp sau chỗ bán mắt kính đứng từ sáng tới đêm hốt ầm ầm. Tốt nhất xuống cầu giảm tốc độ xi nhan phải vô làn trong là an toàn.