Lơ Xe
20/1/17
2.102
100.266
113
Sài Gòn
nkl.am
Thông báo kết quả cuộc thi "Xe và những chuyến đi"

Thay mặt Ban Điều Hành Otosaigon, em xin chân thành cảm ơn các thành viên đã gửi bài tham gia dự thi. Thời buổi công nghiệp hoá, người người nhà nhà ai cũng bận rộn mà các bác vẫn dành thời gian gửi bài dự thi. Thậm chí có bác còn tham gia 2 bài như bác @dmdviet, bác @bes ... rất đáng trân trọng.[pagebreak][/pagebreak]

Để đảm bảo kết quả khách quan và chính xác, OS phải thỉnh kinh hơn 100 phó giáo sư tiến sĩ bàn giấy trên thế giới để chấm giải và em xin công bố kết quả như sau:

Giải Bài viết có số lượt người xem và bình chọn cao nhất (tại thời điểm chấm)
  1. Bài 21 ngày - 3826 km - chuyến đi xuyên Trung nhiều kỷ niệm của bác @Laiz - Số lượt view là 33098 - Số lượt bình chọn là 85
  2. Bài Hành trình đến Lagi mùa hè với con xe nhỏ Rio của bác @Việt Hùng - Số lượt view là 33098 - Số lượt bình chọn là 85
  3. Bài Chuyến nghỉ hè Nam - Bắc của bác @khoaMone - Số lượt view là 21602 - Số lượt bình chọn là 85
Cách chấm điểm:
  • Tổng điểm = Số lượt view + ( Số lượt bình chọn * 100 )
Ở hạng mục giải này bác @Laiz đã dành ưu thế tuyệt đối ở vị trí số 1, vượt rất xa các bác đằng sau. Giải 2, 3 là cuộc đua tranh rất gay gắt của 3 bác @khoaMone, bác @Việt Hùng và bác @bes, khi mỗi người hơn kém nhau có 1-200 điểm. Kết quả là bác @bes nhường lại giải nhì và giải ba cho 2 bác kia. Nhưng ko sao, với người gửi tới hai bài dự thì thì lọt sàng xuống nia phải không ạ, giải thưởng chạy đi đâu được mà sợ.

Bác @Việt Hùng tuy có số lượt xem thấp hơn bác @khoaMone nhưng lại có số lượt bình chọn cao hơn nên tổng điểm cao hơn.

Giải Bài có hình ảnh chụp đẹp nhất
  1. Bài Miền cát trắng 2017 của bác @bes
    • Thông báo kết quả cuộc thi "Xe và những chuyến đi"
  2. Bài Đà Lạt vẫn còn là nơi để trở về và khám phá của bác @Sixsense
  3. Bài Lang thang mùa nước đổ! của bác @dmdviet

Giải Bài viết cảm nhận hành trình và đánh giá hay nhất
  1. Bài An Nam Du Hành Ký 2017 - Xách Sorento lên và đi... của bác @N.K.Định
  2. Bài 1400 km và 4 ngày ngoại tình với "vợ bé" của ông anh của bác @phamduysc
  3. Bài Kỉ Niệm Đáng Nhớ Hè 2017 - Miền Trung - Tây Nguyên của bác @haitrieuphan
Văn mình vợ người, các bác chưa trúng giải chớ có buồn (và cũng đừng kiện cáo :D). BQT đã rất cố gắng công tâm và chấm điểm gắt gao để lọc ra 3 bài viết trên đây là hay nhất.

Trao giải
  • Các voucher của nhà tài trợ VNtrip và Traveloka đều là mã giảm giá điện tử, sẽ được gửi tới email đăng kí của các bác.
  • Em sẽ liên lạc với các bác trúng giải bằng tiền mặt để lấy thông tin tài khoản chuyển khoản.
  • BQT dự tính tổ chức một buổi cafe hoặc nhạo giao lưu với các thành viên tham dự để trao giải

Vài lời cuối

Trong topic khởi động cuộc thi có một số ý kiến cho rằng bài viết của thành viên lâu năm, của người quen min/mod được ưu tiên đẩy bài ra trang chủ sẽ không công bằng cho người tham dự. Xin thưa là không phải vậy, tiêu chí cuộc thi là giao lưu trao đổi trải nghiệm du lịch bằng xe ô tô với tinh thần vui là chính. Diễn đàn Otosaigon luôn đặt mục tiêu trở thành một sân chơi bổ ích, văn minh cho tất cả thành viên cũ và mới.

Ngoài ra BQT thấy nhiều thành viên thảo luận là không có máy ảnh chuyên nghiệp thì không chụp đẹp được, không hi vọng gì trúng giải. Cũng xin thưa là không phải vậy, không nhất thiết là phải máy chuyên nghiệp mới có thể chụp đẹp (mà nhờ kĩ năng sử dụng phầm mềm cà ảnh 360 :p ).

Ngoài những thành viên được giải, BQT của Otosaigon xin được gửi lời cảm ơn tới các thành viên đã gửi bài nhưng chưa may mắn trúng giải bằng một coupon mua hàng trị giá 1 triệu đồng.
  1. Bác @puma
  2. Bác @genta
  3. Bác @HIEU mark levison

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Cám ơn diễn đàn và tất cả các bác đã xem và ủng hộ. Mình cũng không ngờ được một giải vì nghĩ là chuyến đi của mình quá ngắn. Hy vọng diễn đàn sẽ tổ chức nhiều cuộc thi như thế này để luôn làm nóng diễn đàn và anh em có cùng những đam mê chia sẻ.
Chờ buổi giao lưu gặp mặt giữa các bác tham gia cuộc thi này, dù có đoạt giải hay không. Tks

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Chúc mừng các bác, sắp tới mùa Thu rồi ad ơi...

Tập Lái
8/7/17
30
12
8
42
Thanks Mod,Min đã tạo ra sân chơi cho những Men yêu MOM (2!).yêu du lịch và khám phá.dc giao lưu và yêu cuộc sống.Được đọc bài,dc phấn đấu,dc thêm động lực để rước thêm vk,đc khám phá! Thanks anh HỒ HẢI!

Hạng B1
21/11/08
71
93
18
cám ơn admin và các bác đã ủng hộ em, chuẩn bị qua mùa thu rồi, hi vọng có thêm cuộc thi "xe và mùa thu" :p:p

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Chúc mừng các bác thắng giải!

Dù tất cả bài đều hay, nhưng các bài đứng đầu, em thấy rất xứng đáng :)

Hạng C
18/11/07
752
1.167
93
Vĩnh Long
Dù sao DSLR vẫn hơn máy ảnh chứ nhỉ? Quan trọng là vui chơi thôi chứ giải thưởng có cũng được, k có cũng chẳng sao. Hi vọng có buổi cafe nho nhỏ vào ngày 02/09 để e mới có dịp lên để giao lưu. Huhu.
Mỗi người mỗi sở thích nên e thấy quan trọng là cảm quan về ảnh thôi. Hi vọng 1 năm BTC sẽ tổ chức 2 lần để cho diễn đàn thêm phong phú hơn
P/s: e cũng chụp bằng điện thoại và "cà" bằng app. Hihi

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Em tin đa phần các bác ý ko quan trọng vụ trúng giải với thưởng đâu. Cảm ơn mod đã tạo sân chơi có ý nghĩa lưu giữ kỷ niệm cho ae đam mê. Cảm ơn các bác post bài để em thấy đc VN mình đẹp. Cảm ơn các bác nhìu ạ

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em chụp bằng cái điện thoại HTC cổ mà cũng được chấm giải ảnh là vui lắm rồi, cảm ơn OS và ban GK. Hy vọng có buổi gặp mặt giao lưu cùng các aeOS.
Tuy bài của em thật ra giống như lời tự sự của người nhớ về Đà lạt xưa, không phải là xuất sắc, nhưng cũng được bình chọn khá tốt. Cảm ơn tất cả mọi người, rendez vous à Dalat :)

Chỉnh sửa cuối: