Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
hehe chính xác là thứ 2 từ trái qua.
@dragondao : tòng quân kg có cháo vịt húp đâu bác àh. Tụi em chơi môn này là giả lập nên từ đầu tới chân đều đồ thiệt 100%, chỉ có cây gun là giả thôi (nhưng nó cũng làm cơ cấu như thật tỷ lệ 1:1). Chơi trò giả lập này đòi hỏi người chơi phải có máu "hâm hâm" có nghĩa một khi vào game là như thật kg chỉ ngoài vụ shooting thôi mà còn ăn uống ngủ nghỉ, điều lệnh, nói chuyện xưng hô như tụi lính vậy, mở miệng là : ok lal, copy that, roger, yes sir... Riêng phần ăn uống thì  là đồ hộp, lương khô ... bia thì uống Budweiser ... haha. Khi vào trận đánh thì tuyệt đối phải tuân lệnh cho dù có phải "hi sinh". Tụi em chơi môn này lâu lắm rồi và nhóm chơi vẫn có 1 số nguyên tắc nhằm đảm bảo tính bí mật của người chơi tuyệt đối kg show hàng rõ mặt mũi, hình ảnh trong game kg dc phát tán, thành viên chỉ gọi nickname kg gọi tên thật, nếu vi phạm sẽ bị kỷ luật hẳn hoi, có khi cấm tham gia vĩnh viễn nếu nghiêm trọng. Tình hình hiện nay nhiều đơn vị du lịch mở rộng trò này dưới hình thức paintball ( airsoft thì mức độ hâm nặng hơn paintball) và xin phép cơ quan chủ quản nên nó cũng dần dc công khai nhiều người biết tới. Còn về phần giả lập có nghĩa là người chơi trực tiếp chiến đấu trên 1 địa hình thực kg có công sự lố nhố giả tạo như bãi paintball, và kg thấy được đối phương bố trí phục kích hay đón lõng ở vị trí nào, đòi hỏi phải thông tin liên lạc đầy đủ và kỹ chiến thuật thống nhất cho 1 trận đánh, và cái nữa là trang bị thiết bị quân sự hạng nặng nên hấp dẫn hơn.
các bác nhà mình thử tham khảo www.airsoft-vietnam.com

Hạng B1
21/8/09
75
0
6
58
Q7, TPHCM
www.acigvn.com
Trời ơi! Hâm quá đi thôi!. Tuy vậy, nếu em trẻ hơn bây giờ 10 tuổi thì em cũng phải gia nhập hội này. Bây giờ em chỉ bí mật ... chơi game thôi.

Hạng C
28/4/09
993
56
28
50
Nơi Bác ra đi...
vnarchitect nói:
Trời ơi! Hâm quá đi thôi!. Tuy vậy, nếu em trẻ hơn bây giờ 10 tuổi thì em cũng phải gia nhập hội này. Bây giờ em chỉ bí mật ... chơi game thôi.
Hahahaha....bác chơi game gì đấy?

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
cartier M3 nói:
vnarchitect nói:
Hahahaha....bác chơi game gì đấy?
Em nghĩ game hok cần màn hình nè
, cũng có thể bác HP khóai chơi bóng đá sân kimdan nhỉ

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Ơ, cái thớt của em sao chuyển sang bắn súng zậy ta.

Thôi em cũng 8888 luôn: Cái dzụ bắn súng này em trùm luôn. Hồi còn sinh viên học quân sự, em ngắm con chim đậu trên cành cây, thế là em bùm bùm bùm .... nhưng ko tríng con chim mà lại trúng ngay cành cây. Cành cây bị gãy ngã xuống, chú chim ko kịp định thần để .... bay nân rớt xuống đất chết luôn. Kết quả là em đạt (giống như bài toán tuy chỉ có 01 đáp số nhưng có khá nhiều cách giải khác nhau)

heheheheheee, em đi ngủ đây.

Hạng B2
23/7/10
291
308
73
ông ht nói sạo đó.chim bắn không trúng mà giờ ổng ba lửa rồi.ổng bắn một lần mà được hai con nữa kìa

CDW
Hạng F
6/12/10
5.243
28
48
42
Sì phố----->Hồ Chí Minh
Chao tat ca cac pac em dang kt thanh vien lau roi ma chua co dip gap cac bac.nay off cuoi nam em xin dang 2 nguoi lon ah ,de gap go giao luu voi cac ba c.thanks

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC
nisibili nói:
Ơ, cái thớt của em sao chuyển sang bắn súng zậy ta.

Thôi em cũng 8888 luôn: Cái dzụ bắn súng này em trùm luôn. Hồi còn sinh viên học quân sự, em ngắm con chim đậu trên cành cây, thế là em bùm bùm bùm .... nhưng ko tríng con chim mà lại trúng ngay cành cây. Cành cây bị gãy ngã xuống, chú chim ko kịp định thần để .... bay nân rớt xuống đất chết luôn. Kết quả là em đạt (giống như bài toán tuy chỉ có 01 đáp số nhưng có khá nhiều cách giải khác nhau)

heheheheheee, em đi ngủ đây.
Khóa 93 làm gì có bắn đạn thật hả ngài????

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Khóa 93 bắn đạn chì hả bác? Khóa 93 bắn đạn thật mà bác Hiệp. Em còn nhớ bắn 2 viên chạy mất tiêu không trúng mia 1 viên vào vòng lớn nhất => thi lại

Last edited by a moderator: