Hạng B2
19/1/14
288
122
43
MGconstruction nói:
hoang626 nói:
gailaixe nói:
HEHE bác hoang626 thông củm vì thật ra xe nhật đều sêm sêm nhau cả nên cũng kg có j nhìu để tư vứn, quan trọng bác thik em nào thì múc em đó thui, vui dụ cam kg đẹp bằng M6 nhưng độ bền ngang nhau, bán lại thì cam có giá hơn, vậy còn lại là tùy bác quít
Cảm ơn bác. Vẫn bít em là người quyết. Nhưng cũng mong muốn các bác đã cưỡi em nó cho em tí cảm nhận để thấy yên tâm hơn. Bác cũng biết để cảm nhận 1 em thì phải cưỡi em ấy rong ruổi thì mới cảm được, chứ coi kỹ hay chạy thử cũng chưa an thua. Em đã cưới em 626 nhập đời 99 được vài tháng. Nói chung là cũng khá ưng ý với em nó. Nay lại có em M6 2003 gạ gẫm. Thấy em nó cũng đẹp nhưng chưa biết gì về em nó nên mới lên đây mong có bác nào hiểu về em nó cho em chút cảm nhân thôi. Sợ cưới em nó về mà mang nợ thì khổ thôi bác ạ.
M6 2003-2005 ngon so với tầm tiền nếu như bác tìm được e còn khá. Cảm nhận của e là dàn gầm ngon, đầm khi lên tốc độ cao, ăn uống vừa phải, ngoại thất vẫn đẹp cho tời giờ. Nhược: hơi ồn, MT, nội thất khó độ.
Cảm ơn bác nhiều. Em gia đình khó khăn nên chỉ dám cưới vợ già thôi. He he ... Mong cưới được vợ già nhưng nó chăm mình là được rồi bác ợ, em chẳng độ đạ gì đâu.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Chào các bác,
Mấy ngày qua do công việc cty em nhiều quá nên không có thời gian online, và em cũng có nghe phong phanh trong Box MAFC có nhiều việc gây mất hòa khí, hôm nay em mới rảnh tay nên lên thớt đọc tất cả các bài viết trong vài ngày qua. Và thể theo những ý kiến của anh em MAFC em có vài ý như sau:
- MAFC là 1 chi hội như bao chi hội khác trên OS, nó được thành lập hoạt động theo quy chế và điều lệ của tập thể anh em hội viên trong Chi hội. Và riêng MAFC được cụ thể hóa bằng điều lệ nhiều năm nay, và tuân theo đó để trở thành thành viên và hưởng các quyền lợi trách nhiệm khi tham gia. MAFC luôn hoan nghênh các bác tham gia và giao lưu.
- Mục đích chung của MAFC là tạo 1 sân chơi, duy trì sự gắn bó của 1 tập thể anh em không nhất thiết loại hình phương tiện cũng như nhãn hiệu nào cả. Trước đây có thể bắt nguồn từ con xe mình đang đi mang thương hiệu Mazda và cái duyên đó đã gắn kết nhiều anh em lại với nhau, nhưng theo xu thế của cuộc sống dần dần anh em thay xe đổi hiệu ... nhưng đó chỉ là vật ngoài thân, cái quan trọng tất cả thành viên MA đều tâm đắc và hướng tới là cái Tình với nhau. Và hầu như tất cả các Chi hội trên OS đều đã trãi qua thời kỳ như vậy, dẫn đến Chi hội chỉ hoạt động ở những chủ đề giao lưu là chính, còn phần kỹ thuật, tìm hiểu hỏi đáp đều post ở thread chính Thương hiệu các loại xe. Nhiều lần họp BQT diễn đàn cũng có đề cập gộp chỉ 1 Box thôi nhưng CC cũng đề nghị cứ để yên nguyên để anh em Chi hội có "sân chơi riêng" và kỹ thuật post ở box ngoài như thế thì không bị lộn xộn. Vài Chi hội có Subbox (box ẩn) riêng MAFC không xin nên chỉ có 1 box duy nhất là MAFC.
- Về các bài nhạy cảm dễ gây hiểu lầm của các thành viên MAFC trong mấy ngày qua, khi tìm hiểu thì em được biết các bác đăng bài ở đây không ít thì nhiều cũng đã từng sinh hoạt 1 vài Chi hội trong OS, và cũng có thời gian dài sinh hoạt trong OS điều này em rất hoan nghênh. Các thành viên MAFC luôn đánh giá cao những bài viết thực sự bổ ích, đoàn kết tôn trọng mọi người, được ủng hộ nhiệt tình trong box MAFC. Đa phần anh em MAFC đều thân thiết với nhau nên sẽ dễ bị kích động kiểu dây chuyền nếu có 1 vài bài viết gây "shock trong khu nội bộ MAFC", điều này thực sự không hay ho gì, và em cũng muốn tránh gây hiểu lầm mất hòa khí. Riêng những topic, bài viết có chủ ý gây chia rẽ mất đoàn kết thì theo điều lệ của OS em sẽ xóa và chuyển hình thức xử lý cho BQT 4rum.
- Vì đây là Box riêng của Chi hội nên mọi sinh hoạt của anh em cho dù có cao sang hay luộm thuộm cũng là việc nội bộ của MAFC từ box âm nhạc, giải trí, thể thao, hẹn hò ăn nhậu ... miễn là không vi phạm nội quy và pháp luật. Các bác nếu muốn tham gia thì đăng ký anh em có hề hà chi, cũng có khá nhiều anh em Chi hội khác đã tham gia gắn bó nhiều năm nay, được anh em xem như 1 thành viên của Chi hội (mặc dù không reg chính thức).
- MAFC là tập thể các thành viên và MAFC chỉ là 1 và chỉ 1 mà thôi, việc đề nghị thành lập Box CX5- CX9 các thành viên MAFC đề nghị các bác họp với BQT và xin cấp Box riêng (giống như trường hợp SantaFe). Hoặc nếu muốn thành lập trong MAFC thì đầu tiên các bác phải đăng ký thành viên MAFC chính thức theo quy định.
Việc em làm HT có như thế nào thì chỉ có những bác trong Chi hội đánh giá trong các phiên họp chính thức. Nhưng cái vỏ HT cũng chỉ là đại diện cho anh em MAFC để đi họp đi ngoại giao ngoài ra chuyện lớn chuyện nhỏ đều quyết theo dân chủ trong Chi hội.
Về phần HT mới cũng như đã thống nhất của anh em MAFC hồi đầu tháng 3, đề cử bác Ltg14 đảm nhiệm trong 2014, em đã gửi đề nghị lên BQT OS khá lâu rồi, để em liên lạc KevinPak xúc tiến cấp quyền quản trị box.
Thân ái.

Hạng D
1/6/11
4.532
8.658
113
13
Em tiếp lời bác Déepest phần cuối,em đề nghị 2 bác NguyenGiao và TamPhan làm hội phó thay em và Dem0sao!em thì nguyên năm nay bận bịu quá k có đóng góp nào hết còn Dem0sao quá bận chuyện gia đình cũng ít xuất hiện!
-bác NG thì khỏi giới thiệu,ae nào bí về phần xe cộ máy móc cứ gặp bác sỹ NG(câu này em nghe từ hồi mới lân la qua Mafc)
-bác TP thì rất năng nổ nhiệt huyết,tường tận luôn về kỹ thuật,là cầu nối không thể thiếu giữa các thế hệ Mafcers...
Hy vọng Mafc ngày càng vững mạnh với dàn lãnh đạo mới-trẻ-tự tin và năng động!

Hạng D
14/6/12
1.861
31
48
48
- Tui éo bít TamPhan là thằng nào hết :mad:.Chỉ biết qua box này, làm ae mất lòng, nói năng lung tung trịch trượng, ... - bác làm HP phó mà bầu nó thì em cũng thua bác lun :mad:.
- Bác NG thì OK. (theo em) :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/6/12
1.521
674
113
45
bác Tvttruong bớt nóng đê:D
Đêmnosao nghe nói định cư ở Huê Kỳ luôn roài nên thôi chức là ok, bác Hoanton tuy hơi già nhưng vẫn còn rất minh mẫn đề nghị giử tiếp 1 nhiệm kỳ HP

Chỉ cần bầu lại 1 HP mới thôi

Hạng C
12/4/13
832
11.160
93
a Đù! bác Giang làm HT vậy thầy được nhờ rồi! ..hoan hô bác Giang!..( nhà có việc gì nói thầy qua cúng cho nhé)

Hạng B2
29/3/11
327
59
28
Á đù lão G râu 1 năm off có 1 lần mà cũng lên làm ht hả? Vừa rồi lo hết nhiu vậy lão ?