Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Em xin có thêm chút ý kiến trứơc khi dừng lại: Vì ở đây là box BMW vì thế đa phần là Bimers vào đây để trao đổi, học hỏi cũng như tìm hiểu các chức năng về dòng xe mà mình đang sử dụng, chức năng mà bác chủ giới thiệu ở trên chỉ là một trong nhiều chức năng khác khác của dòng xe BMW (em muốn nhấn mạnh là bác chủ đang đề cập chức năng này trong box BMW, vì vậy em không nghĩ là bác ấy phải liệt kê các dòng xe khác vào đây) mà các Bimers thậm chí đã sử dụng rất lâu rồi nhưng vẫn chưa biết sử dụng, hoặc sử dụng chưa đúng cách, đây là điều quan trọng nhất của chủ đề này mà bác chủ muốn trao đổi, vậy mong rằng có bác nào có kiến thức hơn hoặc có hiểu biết tì nên vào đây để đóng góp cho mọi người cùng hiểu và sử dụng thật tốt cho chiếc xe của mình không nên vào đây mỉa mai và châm chọc theo kiểu ...tỏ ra biết hết rồi.
:3dquaytay:@Cat_forest nói chuẩn quá mức cần thiết đấy! Vỗ tay thật to để chú @Moonriver post thêm mấy phần nữa. Hóng lâu quá rồi!

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Em bênh hội chảng tí. Hội chảng viết bài hoàn toàn mang tính chất xây dựng khách quan. Có ai bảo là BMW thông minh hơn các xe khác đâu. Các bác cứ nhảy vào cmt như đúng rồi,hoàn toàn mang tính chất đạp đổ. Nếu xe các bác cũng có thì cứ viết một bài về nó đi để người khác xem mà so sánh.Đâu phải ai cũng sở hửu hay chạy một lúc nhiều xe. Cmt như kiểu " chời ,tưởng gì ,thường thôi" honda city hộp số vô cấp mà cũng so ra chạy như Bim thì hiểu rồi.

Tập Lái
30/5/16
2
7
3
41
Chào các bác! Em là thành viên mới, đọc topic và cmt của các bác em xin phép có tý ý kiến.
1. Về việc trao đổi qua lại giữa bác Moon và bác Sonok em thấy thế này:
- Bác Moon đang đề cập đến cái "thông minh" của Padle Shift đó là việc nhờ có nó mà không cần tác động đến cần số để chuyển qua lại giữa cái chế độ D-M-Sport... xe sẽ tự động chuyển. Em lấy ví dụ: Khi em đang chạy, muốn vượt xe khác em kéo cái lẫy - + để giảm, tăng số, sau một lúc đi ổn định xe sẽ tự động chuyển về D. (Cái cần số vẫn nằm ở số D).
- Còn theo bác Sonok, cái Padle Shift chỉ là 1 món "đồ chơi" có cũng được và không có cũng được, nó chỉ làm thay động tác của cái cần số. Nhưng có một điều là bác không để ý đó là khi dùng cần số chuyển từ D sang M khi không chạy ở chế độ M nữa bác phải gạt lại sang D chứ xe không tự làm như khi dùng Padle Shift.
- Em đồng ý với bác Sonok là Padle Shift của xe Nhật, Hàn cũng "Thông minh như Padle Shift trên BMW".
2. Về "Học hành vi người lái của BMW" em thấy rất hay và hữu dụng, em vẫn lót dép để chờ bác Moon chia sẻ tiếp (các tính năng đặc biệt của BMW).
3. Về trạnh luận qua lại giữa các thành viên diễn đàn, em thấy đây là việc hết sức bình thường nhằm làm sáng tỏ vấn đề và giúp ích cho không chỉ các thành viên trực tiếp tranh luận và còn cho các thành viên khác nữa, miễn sao các cmt tranh luận lịch sự tôn trọng mọi người và có cơ sở.

Chúc các bác tuần mới vui vẻ!

Hạng B2
25/9/10
461
333
63
Thông minh thì em chưa dám bàn nhưng cảm giác thích thì thâu rầu bác Moon! Volant này có 2 cặp paddle shift trái phải + trước sau, trên một con xe không thuộc loại đua điếc. Chắc thằng chấp thuận thiết kế phê thuốc lúc làm việc chăng? Vui là chính đi các bác!:3dchoctuc: