Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
Do đó nó mới bỏ, đâu còn Karl đâu nè :):):):). Toàn dân lùn còn giử thôi.

Chưa chắc lắm vì tuị tây nó rỏ ràng, mặc dầu cũng có tiền, nhưng từng đồng từng xu là nó tính hết. Do đó nếu muốn hội nhập thì phải theo thị trường hội nhập là điều raét bình thường

Còn giá thì khoảng chừng. Nó mà đắt hay bằng giá cùng phân khuíc là khó nhúc nhích lắm, vì EU cũng là lục địa già, nó cũng ....kỳ thị lắm, thêm nửa là hầu như mỗi quốc gia tây âu đều có khá nhiều thương hiệu xe của nó. từ hạng thấp cho đến trung, cao, sang nửa.

Chỉ còn cách giá rẽ, hợp lý (đã được chính phủ giúp đở) và thuê mướn mặt bằng, công nhân kỹ thuật viên tại chỗ cùng kết hợp với một hãng nội địa nào đó thì hoạ may ra .... thí dụ như Renault/Opel/BMW/Fiat .....vân vân. Còn kỹ thuật viên VN thì hơi khó

Nói chung là phải thật rỏ ràng và minh bạch. nếu mù mờ là nó kiện chết luôn. Chuyện thì không giống chi tiết, nhưng luật lệ và bảo vệ người tiêu dùng từ tổ chức đến cá nhân mạnh lắm. (không biết bác nhớ vụ VNairlines bị kiện mất vài triệu €, tài khoản bị đóng băng) . Còn vụ tố cáo ra CA. mấy thằng tây nó nhớ dai lắm ...

Thôi để xem vậy
Dạ đúng anh. Việc 1 mẫu xe có thành công hay không thì còn phụ thuộc nhiều yếu tố, trong đó có hên xui may rủi.

Chưa rõ họ sẽ buôn bán thế nào, nhưng trước hết thì họ đã làm truyền thông rất ổn. Cánh báo chí quốc tế thấy đưa tin rất nhiều.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Các bạn mua nhà và xe của Vin ở VN sẽ góp phần giúp đỡ dân Mỹ mua xe xịn, sang hơn xe các bác vạn lần với cái giá rẻ thúi nha. Chính sách đồ làng nhàng thì ưu tiên bán cho đồng bào mình lãnh với giá cao để lấy tiền bù lỗ cho hàng chất lượng cao nhưng bán giá rẻ thúi ở ngoại bang.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Thế là E34 giấu ở nhà rồi.
E35 hứa hẹn bán tốt đây.
Cỡ vừa phải.
E36 nhiều chỗ ngồi quá.
Mà xe điện thì không bị bệnh “hao xăng” nên chắc cũng bán tốt.
Không hao xăng, thì hao pin....pin mau tuột không là phải chờ...hihi

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Chưa thấy VF công bố cái mức giá của 2 em Vf35 và Vf36 khoảng bao nhiêu các bác hả? Ở Mỹ mà giá cao hơn 50K là có không biết bao nhiêu là mẫu xe khác nhau của các hãng nổi tiếng khác để lựa chọn.
Em nghe nói là bên Mỹ, đa số nhà có 2 chiếc: xe điện và 1 chiếc xe xăng thì dùng xe điện đi làm và xe xăng dùng để đi xa. Không biết có đúng không :rolleyes: :)
Cái đó có Còm bảo là dùng Chất xám để mua xe....hehe

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Dạ đúng anh. Việc 1 mẫu xe có thành công hay không thì còn phụ thuộc nhiều yếu tố, trong đó có hên xui may rủi.

Chưa rõ họ sẽ buôn bán thế nào, nhưng trước hết thì họ đã làm truyền thông rất ổn. Cánh báo chí quốc tế thấy đưa tin rất nhiều.
Đổ xu vào thì loa nào cũng lu loa thui...hihi

Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Các bạn mua nhà và xe của Vin ở VN sẽ góp phần giúp đỡ dân Mỹ mua xe xịn, sang hiwn xe các bác vạn lần với cái giá rẻ thúi nha. Chính sách đồ làng nhàng thì ưu tiến bán cho đồng bào mình lãnh với giá cao để lấy tiền bù lỗ cho hàng chất lượng cao nhưng bán giá rẻ thúi ở ngoại bang.
Xe xịn là VF à ? cái nầy hy vọng từ 2022. nhưng hy vọng cở Mer hay bmw :):):) . Khoái các DLV ... tự hào quá VN ơi ..

Chiêu trò giá cao ở VN , giá rẽ ở nước ngoài ... để lấy thị trường thì để xem từ 01/01/2022 nhé các bác
như vậy theo bác bây giờ có nên mua Lux SA?
Bạn ở VN hay ở xứ nào thì tính.. còn vấn đề công an cảnh sát nha.. tiền lệ có rồi thì sau nầy cứ như thế mà theo thôi :):):)

Nếu nói thật thì em viết rồi ....lúc đầu 2018/2019 không sao, nhưng từ khi có công an cảnh sát thì em chán ... với VF. nhưng điều nầy không phải là tiếng việt nha .....

Nếu cùng phân khúc/cùng đời/ em vẩn lấy xe .. Đức/Âu/Mỹ ... vì nhiều vấn đề với VN quá, em thì thích yên ổn, không thích ra công an, kiện cáo ... Do đó đúng luật chắc ăn hơn ;););)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
1 - Cái nầy coi chừng ... luật lệ cạnh tranh do ..tư nhân và ... ngân sách của chính phủ, 2 cái khác nhau (luật về cạnh tranh)
2 - Thứ nửa, nếu như VN mình khuyến khích, người VN dùng đồ VN, dùng đồ VN, điển hình là số lương VF Fadil hình như đứng nhất trong mấy tháng nay ở VN thì thử hỏi các quốc gia như Anh, Đức, Pháp, Ý,... thì người ta nghĩ thế nào. cùng phân khúc nhưng không giống nhản mác
3 - Các xe nhỏ điện thì dùng cho các anh đi làm hằng ngày từ nhà đến hãng, chứ thực tế đường dài thì 99% họ vẩn chuộng xe máy đốt trong. Và thường thì nhà phải từ 2 xe trở đi.

Để đầu năm 2022 cho đến giửa năm xem thử ...(vì bắt đầu từ quý 1 / 2022 mới đưa ra thị trường)
Mình biết nhiều mem xe Đức đang hóng E35 và 36. Xe có options 420hp / 600Nm tăng tốc trên 5s và trên 6s tương ứng mà cỡ này thì Porsche Cayenne và LR máy cao mới có cho D và full size bác. Giá thì so với họ lại rẻ như bèo.