Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Thị trường hiện nay sụp do mấy trader thiếu hiểu biết về bitcoin cũng như công nghệ blockchain hay nói khác hơn là tính năng decentralization của nó. Trước khi mấy a nhảy cầu, cần biết nguyên nhân chết như sau:

1. Ko đầu tư vô coin đa cấp / ponzi coin

2. Ko đầu tư vô các coin premined/ premined có nghĩ là tự phát hành ra như xpr, neo, ada, tron, iota,.....các loại này nó tự in ra cả tỷ coin như USD cũng ko ai biết

3. Chỉ nên đầu tư vào các coin mà mineable tức những coin decentralized như bản chất vốn có của blockchain đồng bitcoin ban đầu kiểu như BTC, ETH,....

Thị trường méo mó do lòng tham con người. Sụp thì cũng hợp lý. Cuối cùng chúc mấy a happy jumping. Nhớ nhảy một cách có văn minh.

P/S : Như thường lệ, giống đợt bão trước, sau thớt này mình sẽ có thớt tiếp hóng ai giàu sau khi mình thấy tình hình ổn định.

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Sẵn đạn dược chưa? :D:D:D. Reset là sự tàn nhẫn của người cũ, là sự hồ hỡi của những người đến sau muốn chia lại miếng bánh hehe....
Giờ là vùng giá tốt để giải ngân nhưng ...vẫn sợ.
Ko hiểu đợt giảm này có phải do Future gây ra ko. Có phải các chính phủ liên hợp lại sau DAVOS 2018 vừa qua.

Mỹ là nước tự do ngôn luận. Facebook lại cấm quảng cáo tiền ảo. Các anh có xem thường tin này ko :mad:

p/s : Nếu thật sự đợt giảm này do Future thì sẽ ko có đáy. Vì bitcoin là mạng lưới của lòng tin. Ai phá được lòng tin thì sẽ phá hủy cả mạng lưới. :mad:

Chỉnh sửa cuối:
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Ko hiểu đợt giảm này có phải do Future gây ra ko. Có phải các chính phủ liên hợp lại sau DAVOS 2018 vừa qua.

Mỹ là nước tự do ngôn luận. Facebook lại cấm quảng cáo tiền ảo. Các anh có xem thường tin này ko :mad:
Facebook cấm quảng cáo ICO, khác nhiều. Do sợ liên đới trách nhiệm

Túm lại cho a hiểu như sau. Trước 2018 thì toàn nhỏ lẻ. Cuối 2017, đầu 2018 là tổ chức. Lại có future, có hedge, short & long tá lả. BTC chỉ có 21tr coins. A muốn nó lên 1 mil/bit thì a phải nắm đa số % mới ngon chứ. Mà a mua vô đánh lên nữa thì liệu người cũ có bán ra ko?

Quan điểm mình là , lấy tiền lẻ chơi cho vui thôi nha a. Happy hunting.

Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC

FB giờ chắc không phải chỉ do chính phủ Mỹ quản lý anh hỉ?

• Like
Reactions: Thaydialy2009
Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Cầu thì em không nhảy rồi, giờ em hỏi mấy anh một câu em thấy khó quá. Khi nào mua Bitcoin dc vậy mấy anh? :D

• Like
Reactions: Thaydialy2009