Đứng giữa hai mẫu xe, các bác sẽ chọn?

• Kia Optima 2.4L GT-Line 949 triệu đồng

Bình chọn: 47 54,0%
  • Toyota Camry 2.0G giá 1,029 tỷ đồng

Bình chọn: 40 46,0%

• Total voters
    87
Hạng B2
9/7/16
287
240
43
Thằng em mình lấy Cam 2.0G vừa bấm biển chưa nhận xe. Con xe hơn 1 tỏi mà k cruise control, k lẩy chuyển, k cửa sổ trời, chế độ lái normal... thì hơi tiếc. Vấn đề là sở thích của mỗi người thôi. M3 máy 1.5 thôi nhưng bù lại có sport mình vượt lưng dính ghế như thường. Opti đẹp, nhiều option nhưng bị cái bóng Cam to quá nên vậy.
Theo mình chọn opti xe đẹp còn dư mấy chục củ đổ xăng chạy xì khói luôn. kaka

• Like
Reactions: paganizonda
Hạng D
8/1/19
1.569
2.196
121
Vô văn hóa, chân lý không thuộc về số đông nhé. Thiển cận.
B2 thì ngồi im mà nghe đi.
haha, đem B2 vs D ra so là thấy nhận thức ntn rồi, chân lý ko thuộc về số đông, thế lời bác nói là chân lý rồi, hợp lý lắm luôn ! a e nào thấy hợp lý like cho bác ấy ngậm mồm dùm cho thớt yên ổn !

Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
lên tới hàng tỏi thì Japan thẳng tiến, nhìu công nghệ cốt lõi chỉ có Nhật mới nắm trùm, chứ Hàn chỉ xếp sau thôi!

Hạng B2
26/8/05
422
725
93
mấy cái khác khong nói, chứ xe em cửa sổ trời cả năm không biết mở mấy lần, lẩy chuyển lâu lâu dùng cho nhớ là có chứ không đụng tới, cruise control thì nên có lúc đi xa, chế độ lái thì năm thì mười họa mới dùng tới :) bới vậy nên ngoai cruise control, mấy cái khác thà em đổi qua trang bị an toàn còn hơn.

Thằng em mình lấy Cam 2.0G vừa bấm biển chưa nhận xe. Con xe hơn 1 tỏi mà k cruise control, k lẩy chuyển, k cửa sổ trời, chế độ lái normal... thì hơi tiếc. Vấn đề là sở thích của mỗi người thôi. M3 máy 1.5 thôi nhưng bù lại có sport mình vượt lưng dính ghế như thường. Opti đẹp, nhiều option nhưng bị cái bóng Cam to quá nên vậy.
Theo mình chọn opti xe đẹp còn dư mấy chục củ đổ xăng chạy xì khói luôn. kaka

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
mấy cái khác khong nói, chứ xe em cửa sổ trời cả năm không biết mở mấy lần, lẩy chuyển lâu lâu dùng cho nhớ là có chứ không đụng tới, cruise control thì nên có lúc đi xa, chế độ lái thì năm thì mười họa mới dùng tới :) bới vậy nên ngoai cruise control, mấy cái khác thà em đổi qua trang bị an toàn còn hơn.
Mấy cái này thuộc dạng trang bị hưởng thụ, k có như Camry mấy bác vẫn dùng xe thoải mái nhưng có thì độ hưởng thụ rất cao.
Cửa sổ trời những ngày mát trời mở ra rất thoáng xa, đặc biệt có người say thì mở ra xe cảm giác thoáng dễ chịu hơn rất nhiều.
Lẫy chuyển số cực tiện khi đi Quốc lộ 2 lane cần vượt, đi đèo thì càng tiện hơn, bây giờ đối với em lẫy chuyển số là 1 yếu tố quan trọng để cân nhắc.
Chế độ lái thì công nhận là ít sờ tới, lâu lâu vui vui thì chuyển chạy cho thích thôi.
Còn trang bị an toàn chủ động bị động thì 2 con này dường như k thiếu gì rồi :D
1 số thứ khác để hưởng thụ cũng đáng quan tâm là làm mát ghê, ngồi trên ghế làm mát trong thời tiết VN thì e đảm bảo sướng lắm. Nói chung nhu cầu của bác k dùng tới thì bác cứ chọn Camry vì k có cũng k sao, nhưng đối với những người thích hưởng thụ những thứ nhỏ nhặt như v thì xe Han rất đáng quan tâm

• Like
Reactions: Anh Sáu Phát
Hạng B1
7/9/09
94
30
18
không phải là ít người chơi mà là ít người bán lại. KIA rất bền nhé, nhất là về máy. Cam thì khỏi phải nói, độ bền ok nhưng bảo thủ về option và thiết kế.
không Kia biết đời mới thế nào chứ 2004 mua con Kia spectra chạy mới 20k km là dây curoa rét rét, chạy hơn 30k km thì cần số lỏng bạc đạn, chạy trên cao tốc nghe tiếng rung cộng hưởng rất khó chịu, phải làm lại bạc cần số, sáng sớm nổ máy là có tiếng ren ren giống như kim loại chạm vào nhau, chờ vòng tua giảm 7-800v thì mới hết, tóm lại thích thì chạy chứ xe Hàn so với so Nhật cùng hạng về chất lượng thì còn khoảng cách lắm.

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
không Kia biết đời mới thế nào chứ 2004 mua con Kia spectra chạy mới 20k km là dây curoa rét rét, chạy hơn 30k km thì cần số lỏng bạc đạn, chạy trên cao tốc nghe tiếng rung cộng hưởng rất khó chịu, phải làm lại bạc cần số, sáng sớm nổ máy là có tiếng ren ren giống như kim loại chạm vào nhau, chờ vòng tua giảm 7-800v thì mới hết, tóm lại thích thì chạy chứ xe Hàn so với so Nhật cùng hạng về chất lượng thì còn khoảng cách lắm.
15 năm nó khác kinh khủng lắm rồi bác, Spectra nghe là biết lâu cỡ nào rồi :)) ở VN thì bác cứ trải nghiệm thử Sedona hay Optima, Hyundai thì leo lên Santafe. Còn bác ở Mỹ hay gì thì lên thử con Stinger hay Telluride là biết

Hạng B1
7/9/09
94
30
18
15 năm nó khác kinh khủng lắm rồi bác, Spectra nghe là biết lâu cỡ nào rồi :)) ở VN thì bác cứ trải nghiệm thử Sedona hay Optima, Hyundai thì leo lên Santafe. Còn bác ở Mỹ hay gì thì lên thử con Stinger hay Telluride là biết
optima hay santafe sử dụng cuaroa cam hay xích cam?