Các bác chọn mẫu sedan hạng C nào?

• Honda Civic

Bình chọn: 84 35,3%
  • Hyundai Elantra Sport

Bình chọn: 94 39,5%
  • Ford Focus

Bình chọn: 60 25,2%

• Total voters
    238
Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38
Hơi khó hiểu với bản turbo này của Hyundai. Trang bị động cơ 200 ngựa, thậm chí lớn hơn các mẫu suv như santafe, crv, fortuner... cho 1 mẫu xe sedan thành thị, vốn ko có gien thể thao để làm gì?
Chất lượng vật liệu nội thất elantra nhin rõ lởm và dại dại, thiết kế các nút bấm và màn hình thô và rối rắm quá.

Hạng B2
14/2/16
360
250
43
Cá nhân em thấy cứ CVT là em ko chơi, hộp số 7 cấp ly hợp kép xe cả tỷ bạc còn chưa chắc có. Em là em cứ quất Elantra còn dư trăm củ làm dc khối việc

• Like
Reactions: TamQuy and tenxo
Hạng C
24/4/17
608
4.519
93
Hơi khó hiểu với bản turbo này của Hyundai. Trang bị động cơ 200 ngựa, thậm chí lớn hơn các mẫu suv như santafe, crv, fortuner... cho 1 mẫu xe sedan thành thị, vốn ko có gien thể thao để làm gì?
Chất lượng vật liệu nội thất elantra nhin rõ lởm và dại dại, thiết kế các nút bấm và màn hình thô và rối rắm quá.
Để tăng tính cạnh tranh cho elantra. Chắc sẽ lắp turbo 2.0 cho sonata và santafe

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Nếu dc chọn thì mềnh chọn Civic dồi, mẫu xe được người tiêu dùng cả thế giới ưa chuộng. Nhìn nội thất elantra đúng là xấu kinh y như con san fe. Lẽ ra hyunda nên đuổi việc thằng thiết kế nội thất đi và nhái nội thất của BMW hay Audi ... như Mazda nhái của BMW ấy.
Mà chắc xe hèn thì mềnh ko đánh giá cao thông số kỹ thuật quảng cáo cho mấy. Như con SS note 8 mềnh, lúc đầu xài ngon giờ thấy thua iphone 7 cũ của mềnh xa lắc.
Còn em Focus thì chỉ cần ngồi cái ghế sau đi tầm 50km là muốn đổi con xe khác liền.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
- Elantra láp ráp, thương hiệu Hàn quốc,
- Civic nhập Thái lan, thương hiệu Nhật,
cứ thế mà quất, khỏi lăn tăn, đường dài mới biết sức ngựa, xài vài ba năm sẽ thấy thằng nào hơn thằng nào,
Lần sau comment bỏ cái logo honda đi
Uh có ai chê civic ko ngon đâu
Chỉ có cái giá là ko rai quá ko nhá nổi thôi

• Like
Reactions: tenxo
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Đánh giá vớ vẩn. FF dẫn đầu về mặt công nghệ mà ko thấy nhắc đến. Sig3, tự re chuồng...
Elan S cũng có tự lùi chuồng nhé
Công nghệ forcus ko hơn nổi đâu bạn ơi

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Nc ngu như con bò
Ss và iphone chung hệ điều hành ah? Cũng đ ai mua ss vì hiệu năng của nó cả. Nếu bạn mua ss vì hiệu năng thì vì bạn mù công nghệ và quá ng...
ví dụ mang cái dung tích xi lanh to ra để khè mới là lừa
Đây mang HP ra so sánh còn sai đc ah?
Lại chê cả focus .. Vl thánh civic ;))
Thích quá đặt lên bàn thờ mà cúng. Đừng dìm hàng đối thủ
Ngta đánh giá Elantra sport ko chỉ vì option và thông số tốt, mà phần chính là nó rẻ hơn civic 150 chai đấy. Lúc đầu civic còn hét giá tỉ cơ mà
Ấy ấy đừng có bức xúc quá vì mềnh lỡ nói thặc về xe hèn của ấy , mà xe hèn thì rẻ là đúng dồi, mắc ai thèm mua. Xe hèn thì dành cho người hèn đi mà.:cool::p:p:p:p:p

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Về thông số kỹ thuật thì Civic bét nhất nhưng lại đẹp nhất và cũng mắc nhất
Xe cộ mà nhìn thông số kỹ thuật thì chết rồi, nó ko có ý nghĩa gì cả và nhất là ko chênh lệch nhiều như 3 chiếc này. Nói thiệt bác xe sedan nhỏ vầy 150HP trở lên bác lên đạp chiếc nào cũng bốc same same nhau hết thôi, khác nhau ở độ đầm, cứ lên lái 3 chiếc thấy chiếc nào đầm chắc nhất thì chọn. Mà max HP chỉ đạt dc khi bác chạy max speed thôi, đường xá Mỹ bác còn ko dạp max speed nổi nói chi VN, chỉ có chạy autobarn Đức thì may ra. Vì vậy cái thông số kỹ thuật để thẩm du tinh thần là chính

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Elan S cũng có tự lùi chuồng nhé
Công nghệ forcus ko hơn nổi đâu bạn ơi
Mấy bác đem ba cái công nghệ hỗ trợ đàn bà ra so sánh làm gì. Lùi chuồng nói thật quá dễ, là 1 bài thi trong lúc lấy bằng lái thì có j khó khăn đâu. Hỗ trợ lùi chuồng cái đáng giá nhất là cái sensor thôi, chứ camera sau cũng ko bằng dc. Còn ba cái option linh tinh của xe Hàn cũng đừng quan tâm quá, thật sự những cái đó để khoe là chính. Mua xe chỉ cần chạy bốc, lái đầm chắc, cách âm tốt, bền bỉ, có cruise control, ghế da chỉnh điện nhiều hướng, cửa sổ trời, sensor de, bluetooth, đọc usb mp3, 2 dàn lạnh trước sau, nhiêu đó là quá đủ, mấy cái kia chả thiết thực trong việc sử dụng hàng ngày đâu