Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Cuộc chiến xe sang đã bắt đầu , bmw về thaco thì sẽ ko tránh được .

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
cạnh tranh thì tốt cho người tiêu dùng ! ủng hộ !

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
320i mà sao công suất chỉ có 174hp ? dìm hàng anh em quá. Nghe mùi PR Cứu Mer chăng ? :)
Leo lên xe đạp thử mới biết 2 cách tăng tốc khác nhau hoàn toàn.

Về chân ga thì không bàn vì là 2 phong cách khác nhau. Nhưng đạp lút ga 2 chiếc trên có thời gian tăng tốc như nhau. Ga Mec lì nưowsc đầu nếu đạp nhẹ để đảm bảo an toàn, chạy đỡ mỏi chân bác.

Hạng B2
8/1/16
153
142
43
38
Về ngoại thất thì mỗi người một cách nhìn thôi, không ai giống ai đâu nên đừng nói là Manly thì mua BMW còn Womanly thì mua Mer . Nhanh hơn , bốc hơn thì cũng được 120 trên cao tốc thôi , rồi cũng 90 80 60 50 như nhau thôi . Tui thấy ai hợp với mẫu xe nào thì mua mẫu xe đó thôi . Uế nhất là câu Manly thì mua BMW , man man man cái .......

Hạng B1
9/7/14
90
56
18
28
Về chân ga thì không bàn vì là 2 phong cách khác nhau. Nhưng đạp lút ga 2 chiếc trên có thời gian tăng tốc như nhau. Ga Mec lì nưowsc đầu nếu đạp nhẹ để đảm bảo an toàn, chạy đỡ mỏi chân bác.
Bác nói vậy là chưa xem 320 vs C200 rồi.
Trên đường Drag thì đạp 100% chân ga, nhưng kết quả thì 320 bỏ C200 vài thân xe khi về đích.

Tập Lái
23/9/16
48
35
18
42
Em chả biết so sánh thông số j hết nhưng có 1 điều e đếu thể chấp nhận đc trên xe Mẹc đó là chuyển cần số lên vô lăng. Mất hết cảm giác lái xe. Đàn ông lái xe chỉ nên dùng tay trái, còn tay phải rờ cần số hoặc rờ...đùi. Kiểu 2 tay bám chặt vào vô lăng như mẹc nó rất đàn bà

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Em chả biết so sánh thông số j hết nhưng có 1 điều e đếu thể chấp nhận đc trên xe Mẹc đó là chuyển cần số lên vô lăng. Mất hết cảm giác lái xe. Đàn ông lái xe chỉ nên dùng tay trái, còn tay phải rờ cần số hoặc rờ...đùi. Kiểu 2 tay bám chặt vào vô lăng như mẹc nó rất đàn bà
Quan điểm vầy nên mua fortuner với innova cầm nắm cần số gạt qua gạt lại rất phù hợp

Hạng D
20/9/16
1.782
2.296
113
Gạt có 1 lần rồi chạy chứ có gạt quài đâu mà để 2tay bám chạt vô lăng

Tập Lái
21/12/17
3
1
3
30
Mes nhìn sang.. 10 thằng giàu bền vững từ U40 nó đi Mes hết 8 thằng... còn 1 thằng đi Maybach hay RR...
BMW chỉ dành người trẻ dưới 30-35, hay ham hố tốc độ bốc, tay lái nặng cảm giác lái...
Mes đi đầm, tay lái nhẹ hơn, từ tốn.. ko phải Mes ko biết làm thốc ga hỗn như BMW mà nó ko thích vì khách hàng nó nhắm tới họ ko thích điều đó..
Mấy tay trẻ giàu vù vù , ko bền vững đi 320, M3, M5, X6.. vài hôm đua, độ chán thì cũng bán BMW và về già với Mes thôi (nếu còn khả năng)
Vì trẻ thí thich tốc độ, mà thời gian trôi qua tuổi người càng lớn càng hết mê tốc độ, tuổi xe càng già.. khi đi hết 1 dòng BMW thì cũng đến lúc hết mê bốc đầu, thốc ga (vì có mê thì chúng bạn nó chưởi già giật gân).. và tìm đến sự điềm đạm, sang trọng của Mes..
Đó là những cảm xúc thực tế tôi đã trải qua... cuối cùng quanh đi quảnh lại cũng chỉ xe Đức (Audi, mes, BMW,,,, nhưng tuyệt đối ko mua xe nào được phong "thánh": thánh giữ giá, thánh lật...)
Bác nói quá chuẩn. Em từng đi con BIM 320 và giờ chạy C300 AMG. Từ trong ra ngoài Mer không chê được. BIM thì chạy cảm giác lái rất tốt nhưng ngoại thất và nội thất e thấy nó cảm giác rất bình dân. Không được sang trọng. Sự tối giản của Audi và sự sang trong của Mer em kết 2 cái này nhất. BIM thì bác nào ham rú ga cảm giác lái tốt nhất thì chọn.
==>> Tùy sở thích thôi. Em tầm 35 sẽ cố gắng lấy em E300 AMG hihi

• Like
Reactions: nghintt