Các bác sẽ chọn mẫu xe nào?

• Honda City 1.5 L

Bình chọn: 91 55,5%
  • Toyota Vios 1.5G CVT 2018

Bình chọn: 73 44,5%

• Total voters
    164
Tập Lái
13/7/18
11
1
3
27
thôi chịu với thanh niên cứng!! từ ngữ việt nam đọc mà ko hiểu thì nói làm gì nữa
Bác đang cố gắng thể hiện gì vậy :)) ,ừ bác thì giỏi rồi,còn tôi thì đọc k hiểu,oke :))

Hạng C
11/7/06
732
9.543
93
City thua rồi, ko trang bị 2 phanh đĩa sau là sai lầm, còn về cc thì xe Toy và honda đều bắt tốc độ 40km/h trở lên mới kích hoạt, mình dùng crv cũng ít khi sử dụng nhất là trong phố, tính năng Lim speed trên xe Bim với Mer hữu dụng ở Việt Nam hơn. Lái thích thì xe honda luôn thích hơn Toy, động cơ hộp số mượt hơn cảm giác lái thích hơn nhưng cách âm thì Honda kém hơn, honda thiên về thể thao, Toy trung tính, với vios mới thì mình chọn vios thôi.

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Chiều dài xe, chiều dài cơ sở city đều hơn vios mà sao có bác nói k gian city k rộng bằng vios nhỉ

Hạng B2
28/12/17
338
754
93
43
Trải nghiệm cá nhân em là ngồi hàng ghế sau Honda City rộng rãi hơn, ổn định hơn, êm ái hơn so với Vios (mặc dù trên youtube có đoạn so sánh 2 xe này đi qua gờ nổi, họ dùng máy đo biên độ dao động thì kết quả là Vios êm hơn City, nên k biết có phải do 2 xe em ngồi để so sánh nó khác với 2 xe của họ không :D). Chỉ là em thực sự không thể ưa nổi cái động cơ SOHC của Honda City/Jazz tẹo nào. Mã động cơ này là L15A7, được trang bị trên City/Jazz bắt đầu từ năm 2009. Đến 2014, City đã đổi sang dùng loại động cơ có mã L15B1, DOHC 130 hp. Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại, TMV cũng chẳng khá hơn nhiều, khi mới chỉ trang bị cho Vios tại VN động cơ 2NR-FE có từ 2010, trong khi hiện tại đã có động cơ 5NR-FE cho Vios (dành riêng cho thị trường TQ). Động cơ 2 xe này chỉ khác nhau chỗ DOHC và SOHC thôi, còn xét về độ lạc hậu thì ...một 9 một 10.
Dân mình thiệt thòi quá các bác ạ! Nay đã là 2018 rồi, vẫn phải bỏ ra nhiều tiền hơn các nước khác để mua hàng thải.
https://en.wikipedia.org/wiki/Honda_L_engine#L15A7_(i-VTEC)
https://en.wikipedia.org/wiki/Toyota_NR_engine

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TamQuy and MocKhue
Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Mình đang chạy City nhưng không vì thế mà bao che bảo thủ cho Honda. Mình khuyên chân thành những ai mua mới nên chọn Vios All new 2019, vì là form mới nên vòng đời còn lâu dài để sử dụng (thông thường từ 7 - 10 năm sẽ đổi form 1 lần) nên rất lâu lỗi mode. Ngoài ra còn được trang bị nhiều option ngon và 2 thắng dĩa rất đáng đồng tiền bát gạo, đặc biệt là thương hiệu mạnh Toyota nổi tiếng thế giới ăn đứt Honda. Còn City vòng đời sắp hết, chuẩn bị đổi mẫu mới nên sắp bị lỗi mode, thời gian tới mất giá không phanh.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mình đang chạy City nhưng không vì thế mà bao che bảo thủ cho Honda. Mình khuyên chân thành những ai mua mới nên chọn Vios All new 2019, vì là form mới nên vòng đời còn lâu dài để sử dụng (thông thường từ 7 - 10 năm sẽ đổi form 1 lần) nên rất lâu lỗi mode. Ngoài ra còn được trang bị nhiều option ngon và 2 thắng dĩa rất đáng đồng tiền bát gạo, đặc biệt là thương hiệu mạnh Toyota nổi tiếng thế giới ăn đứt Honda. Còn City vòng đời sắp hết, chuẩn bị đổi mẫu mới nên sắp bị lỗi mode, thời gian tới mất giá không phanh.

Nên mua Vios thì đồng ý, còn mất giá không phanh thì con nào cũng mất thôi bác ơi. Lúc trước không có con nào mới phải mua City, giờ có đối thủ rồi thì hoặc là City nâng cấp hoặc là giảm giá, chứ không người dùng sẽ mua hãng khác. Quan trọng là thị trường có cạnh tranh thì mới lành mạnh. Chứ xe cộ là phương tiện di chuyện, mới cũ không quan trọng miễn là đáp ứng được yêu cầu. Chứ thế gian này có thứ gì mà không sanh trụ hoại diệt.

• Like
Reactions: linhquan
Hạng C
7/4/13
866
625
93
Bác set để test thử thì được. Chứ như bác kia nói chạy trong thành phố dưới 40km/h mà suốt ngày chạy bằng CC thì em không hiểu nỗi là chạy kiểu gì? Khi hế chút lại phải đạp phanh và set lại. Còn nói cứ set cc rồi thì không sợ quá tốc độ thì em đưa ra trường hợp khi xuống dốc xe vẫn có thể vượt quá tốc độ đã set như thường và vẫn bị bắn tốc độ.
Không ai phủ nhận sự tiện ích của Cruise control nhưng cái gì cũng có tính 2 mặt. CC chỉ phát huy tác dụng khi đi đừơng dài. Còn lạm dụng nó mà không chú ý mất tập trung vào việc lái xe thì thành ra tác dụng ngược.

Cái Cruise control bá đạo lắm hay sao các bác. E chạy xe gần chục năm chẳng cần cái ấy vẫn chạy tốt. THôi thì đó là cái tiên tiến ..khi đã có cái Cần ...đến CC là đủ thì ok. KHông có cũng xài cơm thôi bác.

• Like
Reactions: TOYOTA SÀI GÒN
Hạng C
7/4/13
866
625
93
Vậy nên lấy xe nào ? Nghe nhiều ngừoi nói về động cơ City xài loại cũ ko ngon bằng Vios

Em đánh giá ngang ngửa, thích em nào múc em ấy. E mới xuống tiền lấy có Vios thần thánh AT (ông già em chạy) thôi thì thích thì nhích, so với bản cũ gần như tận răng, ngoại thất thì hiện đại hơn so bản cũ. Bản city đã cũ, chờ bản mới nếu cần nha bác.
Còn cái xe cỏ thì đừng mong nó cứng như SUV nha các bác. Dĩ nhiên, là chạy chậm an toàn, theo điều kiện thực tế, và 1 chút may mắn thì e hy vọng đi đến nơi về đến chốn thôi.

Tập Lái
15/7/15
43
16
8
Tp.HCM