Tập Lái
2/6/07
42
1.254
83
Mấy bác chơi có kinh nghiệm chia sẻ ít thông tin cho anh em với: kinh nghiệm cho người mới chơi nên lựa chọn tỷ lệ, hãng sản xuất nào ...rồi cách bảo quản ....

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Mấy bác chơi có kinh nghiệm chia sẻ ít thông tin cho anh em với: kinh nghiệm cho người mới chơi nên lựa chọn tỷ lệ, hãng sản xuất nào ...rồi cách bảo quản ....
khó hướng dẫn kiểu anh nói lắm, vì mỗi hãng sản xuất chỉ làm 1 số mẫu mà họ có mua được quyền khai thác.
còn về tỉ lệ thì tùy ý thích của anh thôi, chọn tỉ lệ nhỏ thì nhiều chi tiết và ngược lại

Tập Lái
2/6/07
42
1.254
83
khó hướng dẫn kiểu anh nói lắm, vì mỗi hãng sản xuất chỉ làm 1 số mẫu mà họ có mua được quyền khai thác.
còn về tỉ lệ thì tùy ý thích của anh thôi, chọn tỉ lệ nhỏ thì nhiều chi tiết và ngược lại

Bạn có thể chia sẻ KN của mình giúp. Ví dụ ban đầu bập vào chơi loại gì (tất nhiên theo sở thích rồi), rồi nghiên cứu tài liệu liên quan qua đâu, mua hàng ở đâu thì đảm bảo chất lượng ...
Thanks

Tập Lái
2/6/07
42
1.254
83
https://metrohobbies.com.au
nếu anh muốn tự làm thì có thể tham khảo ở trên
chịu khó google theo các từ khóa model kit, hobby shop, modeller....

Mình ko tự làm vì ko có khiếu và thời gian. Chủ yếu mua cái có sẵn thôi. Nhưng quả thật nó quá nhiều SP, nhất là có nhiều model mới theo thời gian. Có lẽ phải mua 1 vài cái để ngâm cứu chi tiết

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Mình ko tự làm vì ko có khiếu và thời gian. Chủ yếu mua cái có sẵn thôi. Nhưng quả thật nó quá nhiều SP, nhất là có nhiều model mới theo thời gian. Có lẽ phải mua 1 vài cái để ngâm cứu chi tiết
nếu chỉ là sưu tầm mô hình (mua cái có sẵn) anh search từ khóa 'diecast model'....
khi mua, nên chọn cùng một tỷ lệ, khi để chung các xe trong tủ kiếng nhìn đẹp hơn

Tập Lái
19/4/17
1
4
3
52
Cụ vào trang bác chủ www.choimohinh.net ngâm cứu, em là em trưng máy bay để phòng khách trông cũng hay hay ạ.

Mo-hinh-may-bay-dan-dung-Air-Italy-Boeing-757-46x37cm-2k0-45x45x14.jpg

• Like
Reactions: tonyhao
Tập Lái
2/6/07
42
1.254
83
Mô hình máy bay cũng đẹp nhưng mô hình xe cộ có thể mở cửa, hạ kính, mở capo ... nên có vẻ thú vị hơn.