Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Báo chí lên tiếng rồi. Ít ra cũng không làm bù nhìn cho bọn này làm loạn.

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2013/05/nick-vujicic-duoc-an-ninh-bao-ve-nhu-the-nao/

Đoàn xe của Nick còn được đội xe môtô hộ tống dẹp đường. Đội xe máy này hú còi inh ỏi gây huyên náo các tuyến phố đoàn xe đi qua. Những điều diễn ra gần như trái ngược với những gì một đại diện ban tổ chức chia sẻ với báo chí trước đó rằng, sẽ chỉ đón tiếp Nick tại sân bay theo cách giản dị, ít ồn ào và ít gây chú ý vì anh không muốn như thế.

Hạng B2
12/4/13
343
20
18
huycl2507 nói:
corolla95 nói:
hehe , đi 2b thì nhường , đi 4b thì cân nhắc , nhường đc thì nhườgn , kg nhường đc thì thôi, làm cc gì nhau

Oto k nhường bọn này dám dùng dùi cui đập xe mình k ta ??? Rồi chúng ta phản ứng ntn ???;)
dám đập ko mới là lạ, em nghĩ chỉ có CSGT chuyên dẫn đường có quyền đập vào xe 2-4b khi không chấp hành hiệu lệnh của người dẫn đường( hiểu sao nói vậy thôi ạ), chứ những người kia chỉ là bảo vệ, thật sự chưa chuyên nghiệp và em nghĩ(chưa chắc chuyên nghiệp bằng Long Hải)

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Sức mạnh của truyền thông lớn thật, ở VN ko thiếu những người như ku Nick này mà đâu có ai để ý như hiệp sĩ Ng. Công Hùng ấy, nhiều lắm, suy cho cùng ku này cũng chỉ là con rối trong tay các tài phiệt truyền thông thôi.

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Dân mình vốn nhiều chiện, lâu lâu nghe tin có thằng Tây lông cụt tứ chi xuất hiện, nên xem coi ra sao ý mà. Tất cả mấy tay đăng đàng nói huyên thuyên đều là dạng tự kỷ với chính mình nên có tỏ vẽ nguy hiểm --> Đạo Đức Giả

Hạng B2
26/6/12
482
54
43
Hóc Môn, TPHCM
county53s5053 nói:
huycl2507 nói:
corolla95 nói:
hehe , đi 2b thì nhường , đi 4b thì cân nhắc , nhường đc thì nhườgn , kg nhường đc thì thôi, làm cc gì nhau
Oto k nhường bọn này dám dùng dùi cui đập xe mình k ta ??? Rồi chúng ta phản ứng ntn ???;)
dám đập ko mới là lạ, em nghĩ chỉ có CSGT chuyên dẫn đường có quyền đập vào xe 2-4b khi không chấp hành hiệu lệnh của người dẫn đường( hiểu sao nói vậy thôi ạ), chứ những người kia chỉ là bảo vệ, thật sự chưa chuyên nghiệp và em nghĩ(chưa chắc chuyên nghiệp bằng Long Hải)
Em nói thật, trừ khi thấy bóng dáng CSGT hay 113,e sợ mấy anh "ở trển" thôi,e giống ý bác Cò, nhường được thì nhường, không nhường làm cc j nhau?! chứ còn mà e thấy mặc đồ bảo vệ, đập xe e e dừng xe kéo thắng tay cản nguyên đoàn luôn đó, ko đền thì kêu công an ra tính!
Làm như nguyên thủ quốc gia, rnẹ, làm chuyện cho ngta ghét, ngta khinh!nhiều khi nói gỡ chứ mấy thằng đó phải "đụng chuyện" rồi mới biết!

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác gửi cho báo hay lên facebook đi bác ạ. Em cũng rất ghét cái kiểu này, nhân vật được mời họ không liên quan đến chuyện này chẳng qua mấy ông tổ chức chương trình cố tình tỏ ra nguy hiểm.
Em là em rất ghét mấy ông PKL thường hay chạy đường VT bật đèn xanh đỏ, hụ còi, phát loa. EM chẳng bao giờ nhường đường cả. Một lần cũng không mà sau này cũng không. Trừ những đoàn đua thì có CSGT đi trước em mới nhường thôi. Còn mấy ông PKL hay đi diễu hành, đi off VT (chắc vì đường ở đây đẹp) là em khinh thường vì đã chạy quá tốc độ quy định mà còn tỏ ra ta đây. Ai cho mấy ổng chạy cả 100Km/h, tưởng ngon mà hóa ra không có ý thức chấp hành luật lệ giao thông.