Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
"chạy chầu" mới nghe luôn :D
Có thảo luận về từ này rồi bác, chắc anh em tài xế mới rành.
Này chạy không công chứ lời lóm gì
Nhiêu tiền trả xăng trả phí hết rồi
Rãnh quăng xe đi ngày chắc cũng dư vài trăm k , nhà em trước từng thuê xe kiểu này. 1 buổi tài xế đc 200k thôi :D

Hạng B2
26/5/13
469
982
118
Coi sơ rồi mà cũng chưa hiểu các anh chạy chầu lắm.
Chứ đừng nói hiểu được các anh đáng giá bao nhiêu
Chạy chầu được gọi là tài xế lái thuê ko chính thức chờ chầu có chuyến thì lái, giá sẽ tính theo từ 20- 25% cho mỗi chuyến đi bên chủ xe nhận khách ví dụ nhận khách 2tr tài xế lấy 20,25% chuyến đó nếu phục vụ khách tốt lấy lun tiền boa và tiền trạm dừng chân.
Những chuyến qua đêm thì tài xế sẽ được + thêm 100k tiền ks.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Hồi trước em thuê xe (của một công ty cho thuê xe nhỏ nhỏ), họ bắt em làm hợp đồng ký tên đóng dấu đàng hoàng, xuất trình bằng lái xe để ghi vô thông tin trong hợp đồng, rồi giữ lại 01 xe máy và giấy CMND.

Tuy nhiên họ chỉ làm "bài bản" vậy có 2 - 3 lần, sau đó em cứ thuê hoài, quen mặt nên cứ alo trước rồi lấy xe chạy thôi, khỏi làm thủ tục gì như lúc trước cả.

• Like
Reactions: baicon
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Ý là có giao giấy tờ bản gốc luôn hay sau anh?
Bên cho thuê giao cho người thuê tất cả giấy tờ bản gốc của xe, họ giữ CMND bản gốc của người thuê, còn trường hợp người thuê không muốn giao CMND bản gốc vì có việc cần dùng, thì họ yêu cầu giao bằng lái xe máy. Chỗ em thuê là thế, còn những chỗ khác em không biết.