Hạng B2
23/9/15
140
157
43
43
Xe tự lái là xe nó tự lái
hoặc tự ta lái :D:D:D:D

Bác chủ thớt nghĩ ra cái này quả là có đầu óc siêu hài.
Nhưng hỡi ôi, Otosaigon hồi này không còn vui như trước nữa rồi;)

• Haha
Reactions: Nam0206
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Không nên viết cần khi đang hút bài

Tập Lái
16/7/16
33
19
10
TP HCM
Người ts
Thuê xe tự lái chỉ là tên gọi hình thức dịch vụ thuê xe cá nhân. Người thuê phải là tài xế vì hợp đồng thuê sẽ ghi rõ như vậy. Vì nếu bác thuê xe nhưng không hoàn toàn tự lái mà có thể đưa người khác lái vì khi đi xe có người đi cùng (bác đưa người đi cùng cầm tài mà nếu người đi cùng không có bằng hoặc gây tai nạn thì bác là người ký hd thuê xe sẽ chịu mọi hậu quả bồi thường). Ở EU cũng vậy, khi thuê xe họ ghi rõ người thuê là tài xế, còn nếu cần thì có thể đăng ký người thứ hai nữa, nhưng giá thuê sẽ cao hơn chút vì phải mua bảo hiểm cho cả hai.
a
Thuê xe tự lái chỉ là tên gọi hình thức dịch vụ thuê xe cá nhân. Người thuê phải là tài xế vì hợp đồng thuê sẽ ghi rõ như vậy. Vì nếu bác thuê xe nhưng không hoàn toàn tự lái mà có thể đưa người khác lái vì khi đi xe có người đi cùng (bác đưa người đi cùng cầm tài mà nếu người đi cùng không có bằng hoặc gây tai nạn thì bác là người ký hd thuê xe sẽ chịu mọi hậu quả bồi thường). Ở EU cũng vậy, khi thuê xe họ ghi rõ người thuê là tài xế, còn nếu cần thì có thể đăng ký người thứ hai nữa, nhưng giá thuê sẽ cao hơn chút vì phải mua bảo hiểm cho cả hai.
Người ta đang chơi chữ , xe tự lái ở đây là xe tự động lái.

Hạng C
3/12/19
723
1.960
93
Đồng nai
vì bác thuê xe tự lái nên bác phải tự lái, nếu bác thuê xe không tự lái thì xe nó mới tự lái
Ngắn gọn vậy chắc bác hiểu ý em =))

• Like
Reactions: Nam0206
Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Bác trả lời vậy cũng vl. :D
Trang chủ để cho các topic chia sẻ kiến thức nổi trội hoặc tin hót, còn bài tào lao này cho lên trang chủ hơi vô lý, vô mục thư giãn truyện cười thì được

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
View attachment 2231879

Rõ ràng là em dùng dịch vu thuê xe tự lái, mà chủ xe bắt em phải lái, thế là thế nào nhỉ?

Anh nào biết giải đáp thắc mắc với: rõ ràng là tự lái nhưng sao lại tự lái? :D:D:Do_Oo_O
Theo mình hiểu:
Khi xảy ra tai nạn biên bản CSGT ghi tên người lái xe chứ không ghi tên người thuê xe.
Chủ xe cho thuê cẩn thận, không muốn dính dáng pháp lý với người không thuê xe mà cầm lái.
Có lẽ vậy chăng?