Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Tibet - nóc nhà thế giới

bác @CARAVAN : thanks về cập nhật thông tin xe lửa từ Beijing...:mad:

dù sao cũng phải đi đường bộ (ô tô/xe lửa) lên Lhasa xong khi về thì mới có thể đi máy bay (đến vùng đất linh thiêng của Phật mà cưỡi máy bay e không được hay lắm)

anh kiểm tra lại nhé, tàu Chengdu - Lhasa là tàu T22/23 (chiều về T24/21) khác với tàu từ Beijing đó (tàu này cũng chạy tầm 48 hrs, cũng nối với đường sắt Qing-Zang tại Xining thủ phủ Qinghai)

tổ chức off để bàn đê các bác ...

VIP
10/2/06
110
0
0

Xin mời bác duki duke, bác Đức xin tiện ghé VYC lấy cuốn sách Tây Tạng - giọt hoa trong nắng, xin tặng các bác

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: CARAVAN

Xin mời bác duki duke, bác Đức xin tiện ghé VYC lấy cuốn sách Tây Tạng - giọt hoa trong nắng, xin tặng các bác
Lấy sách rồi, tối nay sẻ luộc hết . cám ơn nhiều nhìu .

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: CARAVAN

Em áy náy quá .... bác Cà ra ván ơi .... nếu bác không ngại ....... thì cho em xin mua 1 cuốn được không ạ [8|]?

Có gì bác cho em xin số di động với! tủ sách gia đình mà có cuốn này thì con cái sau này đọc vào học hỏi được nhiều cái hay lắm.

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Em cũng xin được nhượng lại 1 quyển của Văn Cầm Hải với. Bác Caravan OK dùm em cái, em ghé qua VYC liền. Mong tin bác.

Em không đi Tibet được nhưng mê lắm.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

thật là vui mừng, ai bảo cái "văn hóa đọc" thời nay bị "văn hóa nghe nhìn" nó lấn át nào ...

bác @CARAVAN : nếu bữa nay em mà không ghé được cty anh, thì tối mai anh mang lên hội quán OS luôn nhé (nhớ để riêng ra cho em 1 cuốn không các bác khác ghé chỗ anh trước là em toi :D)

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Đi Tây Tạng nhớ mang theo đồ ăn và bình dưỡng khí nếu có thể :D. Ông anh vợ vừâ đi về kêu là nếu không quen thì khó chịu lắm, đi bộ 1 đoạn mấy chục mét thì phải dừng lại 1 lúc để nghỉ, có người vừa lên đến nơi đã chảy máu cam, thức ăn thì không thể tiêu hoá được vì chẳng bao giờ chín được (nước sôi ở 70oC mà). Nhớ ghé cái chùa gì đấy rất thiêng để mua vòng cầu an bằng đá :D

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

@CARAVAN : lịch tàu lên Lhasa nè anh : http://www.travelchinaguide.com/news/show.asp?nid=180

theo như cái lịch này, thì các chuyến tàu xuất phát từ Beijing, Chengdu, Chongqing, Lanzhou, Xining là khác nhau nên khả năng kiếm được vé trong một trong các tuyến trên chắc là sáng sủa ...

hay nhất vẫn là lấy Beijing làm điểm xuất phát vì : 1. được bay thẳng từ tp. hcm 2. có cơ hội thăm Vạn Lý Trường Thành (Great Wall)

trường hợp kẹt quá thì :
1. tp. hcm - guangzhou (china southern airline)
2. guangzhou - chengdu hoặc xining (Air China, tùy theo mua được vé tàu tuyến nào)

tuần sau em gia hạn xong hộ chiếu roài ...

VIP
10/2/06
110
0
0

Bác Đức yên tâm, tớ sẽ tặng bác 1 cuốn, còn các anh em khác, lấy giá bìa, 39.000đ. Tối mai ghé OS cà để offline, các bác nào đăng ký sách xin vui lòng ghé OS lấy giùm. So với Mùi Hương Trầm, Con Đường Mây Trắng thì cuốn Tây Tạng Giọt hoa trong nắng của Văn Cầm Hải vẫn là nhất.

VIP
10/2/06
110
0
0

Báo với bác Đức, tình hình vé tàu rất khan và vất vả. Một vài vé thì có thể xoay xở, còn 1 đoàn 20 người quả là 1 quả tạ.

Gặp nhau ở OS, làm vài ve cuối tuần nhá. Nhớ nhắn bác Nguyên, lâu quá không thấy bạn mình trên forum.