Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
SAu khi xem bát bèo bác có xem lò xo nhúng chưa ? lên cầu xoay tới lui xem có bị hở hay có độ rơ nào không ? Thường thì thay chứ không nhét cao su lót thêm vào đâu ...
Theo bài bạn viết là đã thay hết thì còn vấn đề này khá là nhức đầu đó. Mà cái bát bèo nầy .. thiệt lá bát bèo
E sẽ thử thay bát bèo xem sao. Co j em báo lại bác nhé. Cảm ơn bác

• Like
Reactions: Osin
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Bác xem lại rutuyn thanh cân bằng siết đúng lực hay chưa? cái này em bị 1 lần, siết k đủ lực, nó lõng nghe tiếng lụp bụp rất khó chịu, mà chỉ khi nào vào ổ gà 1 bên mới nghe, cả 2 bánh cùng trườn lên 1 cái gờ hay xuống 1 cái hố thì lại k nghe. ngoài ra bác cũng nên kiểm tra lại bi may ơ của bánh trước xem như thế nào. cái này mà mòn thì nó cũng kêu.

Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
Em hóng tin sửa xong. Xe của anh trai em cũng bị. Hyundai i10 - đời 2009. Thay hết cả phuộc, thanh giằng,... mà vẫn kêu lụp bụp (to phết). Thợ kiểm tra 1 ngày, nói chưa thấy nguyên nhân gì.
Bác thay bát bèo thấy thế nào, update cho anh em với nhé. (xe nhà em thì thợ nói bát bèo bình thường nên chưa thay).

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng C
8/10/11
587
544
93
Xe e cũng bị bên phụ, thay cao su chân máy vẫn k hết.
Để chạy thì vẫn ổn, k lệch k gì hết nhưng tiếng lúc qua gờ giảm tốc hoặc đường xấu rất khó chịu, kiểu cao su bị ép vào nhau như xx trên giường mà giường nó kêu vậy
Ức chế nên bán xe.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.498
21.731
113
Pháp
Xe e cũng bị bên phụ, thay cao su chân máy vẫn k hết.
Để chạy thì vẫn ổn, k lệch k gì hết nhưng tiếng lúc qua gờ giảm tốc hoặc đường xấu rất khó chịu, kiểu cao su bị ép vào nhau như xx trên giường mà giường nó kêu vậy
Ức chế nên bán xe.
Nếu bạn đã thật sự thay hết, ngay cả bộ ống nhúng thì ...bệnh nó là ..cái lò xo, không biết có nên thay hay không thì tuỳ (hình như VN có đồ nhựa độn vào, nhưng làm cho lò xo cứng và khi chạy sẽ sốc nhiều hơn vì độ đàn hồi đã bị giảm) Theo lý thuyết là thế, vì tôi chưa bao giờ độn nhựa vào lò so ống nhúng, nhưng đoán vậy :):):):)

• Like
Reactions: nmd@
Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
Nếu bạn đã thật sự thay hết, ngay cả bộ ống nhúng thì ...bệnh nó là ..cái lò xo, không biết có nên thay hay không thì tuỳ (hình như VN có đồ nhựa độn vào, nhưng làm cho lò xo cứng và khi chạy sẽ sốc nhiều hơn vì độ đàn hồi đã bị giảm) Theo lý thuyết là thế, vì tôi chưa bao giờ độn nhựa vào lò so ống nhúng, nhưng đoán vậy :):):):)
Bác ơi, tôi chưa hiểu "độn nhựa vào lò so" ống nhún là thế nào ạ?

Cúi xuống gầm nhìn, thì thấy lò xo kê vào 2 miếng sắp mà?

Có phải ý của bác là thay 2 lò xo trước thì có thể hết kêu?

• Like
Hạng F
29/10/16
11.498
21.731
113
Pháp
Bác ơi, tôi chưa hiểu "độn nhựa vào lò so" ống nhún là thế nào ạ?

Cúi xuống gầm nhìn, thì thấy lò xo kê vào 2 miếng sắp mà?

Có phải ý của bác là thay 2 lò xo trước thì có thể hết kêu?
Em không nhớ trên đây có trang nào đó em xem có độn nhựa vào lò xo ống nhúng ...nhờ các bác tìm lại dùm, chứ trang nước ngoài tìm không có. Nếu có giờ em sẽ tìm thử xem

Nếu như bác thay hết mà vẩn kêu kọt kẹt là do lò xo (do lâu ngày thì độ dản sẽ trùng lại), nếu phía trước thì em kh biết làm thế nào, chứ phía sau thử .... chở đồ nặng sẽ hết kêu

Hạng C
8/10/11
587
544
93
Căn bản xe còn bảo hành anh ah, nên muốn để ktv của hãng xử lý, mà họ k làm triệt để hết. Khả năng cao do phuộc mà phuộc thì khó để đc thay free, nay đã về tay dân buôn xe nên k rõ đã xử lý được chưa
Cảm ơn các bác :)

Chỉnh sửa cuối: