Tập Lái
15/6/19
9
5
4
40
Trong trường hợp nầy làm tôi nghĩ đến .... có một lần người bạn tôi mở tableau ra, và tất cả kim chạy bằng .. điện (cảm ứng từ trường) chứ không phải là cơ (kiểu giây tóc trong đồng hồ). Và trong đó có rất nhiều mạch, tụ, nói chung có thể do ... cuộn dây, hở mạch điện .... nói chung là một bộ phận điện trong đó hư.
- Có những đồng hồ chạy kim, nhưng ... là chạy bằng cảm ứng từ....

Nếu được, bạn thử hỏi nó tháo tableau ra thử .....nếu như kh còn kêu nửa là chính tableau có vấn đề chăng ?
Đúng như bạn nói, bị hở mạch điện. Hiện đã khắc phục xong không còn tiếng kêu và không bị hao acqui nữa. Cảm ơn AE rất nhiều.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
Bác Osin ngon lành.
Ngon cở mắm tép chua Huế kh hay là bifteck Pháp, Phở Kobé hay Argentine ...Hay canh chua ruột cá lóc ....không pác
Đúng như bạn nói, bị hở mạch điện. Hiện đã khắc phục xong không còn tiếng kêu và không bị hao acqui nữa. Cảm ơn AE rất nhiều.
Cám ơn trả lời của bác... thêm một kinh nghiệm cho các bạn nào ở tableau nghe tit tit ..thích nuôi chuột trong xe.... là biết thế nào nha.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: heorung52
Hạng C
26/9/18
571
827
93
Ngon cở mắm tép chua Huế kh hay là bifteck Pháp, Phở Kobé hay Argentine ...Hay canh chua ruột cá lóc ....không pác

Cám ơn trả lời của bác... thêm một kinh nghiệm cho các bạn nào ở tableau nghe tit tit ..thích nuôi chuột trong xe.... là biết thế nào nha.
Bác Osin chuyên phở bò Kobe Nhật + món Hamburger trứ danh đến từ Mĩ + món Schnitzel trứ danh của Đức. ;);)

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
Bác Osin chuyên phở bò Kobe Nhật + món Hamburger trứ danh đến từ Mĩ + món Schnitzel trứ danh của Đức. ;);)
Nhưng có nhiều món rất bình dân mà cả chục năm nay kh có điều kiện để ăn nè .... điển hình là mắm kho quẹt (nhớ là có tép mỡ, tiêu .... nước mắm nhỉ, gì gì nửa) ... với cơm nguội. Đôi khi mộng bình thường là một điều xa xỉ phải không bạn . Thân!

• Haha
Reactions: kudo1908
Hạng C
26/9/18
571
827
93
Nhưng có nhiều món rất bình dân mà cả chục năm nay kh có điều kiện để ăn nè .... điển hình là mắm kho quẹt (nhớ là có tép mỡ, tiêu .... nước mắm nhỉ, gì gì nửa) ... với cơm nguội. Đôi khi mộng bình thường là một điều xa xỉ phải không bạn . Thân!
Có tí tôm khô hương vị miền quê nữa bác ^^.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
Có tí tôm khô hương vị miền quê nữa bác ^^.
Tôm khô nước ngọt, to, củ kiệu , nhậu lai rai với bia thêm vài cục đá lạnh, thêm vài cá khoai khô, nướng lên là hết biết, nằm vắt võng hai đầu cây dừa, trước mặt là dòng nước chãy ....đầy phù sa sông cữu long .... ngoài xa vài đám mây trắng lượn lờ trên bầu trời xanh oi bức giửa mùa hè, vài con vịt con đi cùng mẹ ... Một bàn cờ tướng .....một cây đờn , Một cái cãnh đẹp tuyệt vời nhỉ ....

• Love
Reactions: kudo1908
Hạng C
26/9/18
571
827
93
Tôm khô nước ngọt, to, củ kiệu , nhậu lai rai với bia thêm vài cục đá lạnh, thêm vài cá khoai khô, nướng lên là hết biết, nằm vắt võng hai đầu cây dừa, trước mặt là dòng nước chãy ....đầy phù sa sông cữu long .... ngoài xa vài đám mây trắng lượn lờ trên bầu trời xanh oi bức giửa mùa hè, vài con vịt con đi cùng mẹ ... Một bàn cờ tướng .....một cây đờn , Một cái cãnh đẹp tuyệt vời nhỉ ....
Thành phố xô bồ nhiều lúc muốn nghỉ ngơi giống dzầy quá bác.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
Thành phố xô bồ nhiều lúc muốn nghỉ ngơi giống dzầy quá bác.
Bạn thì có khả năng,và điều kiện, Tôi thì hoàn toàn không, cái khác nhau ở nơi đó, nhưng dầu sao cũng có cái nầy mất cái kia mà thôi, Thân !

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
569
2.869
93
Mấy dòng xe Ford này hồi xưa thấy SG chạy nhiều, sao giờ thấy ít hẵn.