Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/4/07
439
1.325
123
Dongta nói:
hino_57k6886 nói:
Bác có quan tâm đất biệt thự Phú Xuân ,Nhà Bè không ? 1 nền khoảng 300m2 , Bác làm ....3 nền liên tục :D:D

Cách đây 3 tuần em có xuống đó xem thấy đã có vài căn xây xong, làm 3 nền như pác nói chủ đầu tư có bắt buộc mình phải xây theo thiết kế nhà của họ không pác? em sợ họ bắt mình xây nhà trên cả 3 nền thì thua đẹp rồi.

Bác Hino xúi dại rùi, mua nhà vườn ai lại chui vô khu dân cư quy hoạch, xây theo 1:500 của nó có mà chết :D

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
30 x 30 hướng đông nam, đường nhựa (nội bộ khu dân cư) trước cửa rộng 6m, nước máy xịn, giá 4t5 / m2 bác có mua không? Đất Bình Dương cách Q1 đúng 21km.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
các bác ni đông quá em hết chỗ giới thiệu mấy công đất biệt thự đồi có 800 triệu của em rùi!

bác nếu Kinh phí khoảng bao nhiêu thì dễ tìm hơn đó bác ... Bác có thể chọn Nhà Bè. Sông nước thoáng mát. Lại gần TT TP nữa.
Hay bác mua Long Hậu 1, Biệt thự Sông.Cách TT TP 12km đường chim bay. KHu quy hoạch hoàn chỉnh. dự án cấp sổ đỏ, XD thoải mái , XD 1 căn còn lại làm vườn. BT khoảng 300m2 giá khoảng 4.5tr/m2
Hì. :D

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
@minhtri.bds, cảm ơn pác, em sẽ nghiên cứu chỗ pác nói, hình như nó gần trường học đang xây của nhóc con có em, trường AIS
@pác thầu khoán, em dự tính tìm chỗ định cư lâu dài nên không nghĩ tới ở gần sân Golf Long Thành, anh em, bạn bè chủ yếu ở mấy quận HCM, còn nội ngoại ngoại thì Bình Chánh, Cần Giuộc, Cần Giờ, Cần Đước cho nên tìm chỗ nào lúc lớn tuổi có đám tiệc đi lại dễ dàng:D

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn
Dongta nói:
hino_57k6886 nói:
Bác có quan tâm đất biệt thự Phú Xuân ,Nhà Bè không ? 1 nền khoảng 300m2 , Bác làm ....3 nền liên tục :D:D

Cách đây 3 tuần em có xuống đó xem thấy đã có vài căn xây xong, làm 3 nền như pác nói chủ đầu tư có bắt buộc mình phải xây theo thiết kế nhà của họ không pác? em sợ họ bắt mình xây nhà trên cả 3 nền thì thua đẹp rồi.

cái này xây theo thiết kế rồi Bác ơi :D...bên ngoài giống nhau ,còn bên trong thì tùy ý....Khu này có 1 xxx bự cũng có mấy nền ở đây đó Bác ;)

Dongta nói:
@minhtri.bds, cảm ơn pác, em sẽ nghiên cứu chỗ pác nói, hình như nó gần trường học đang xây của nhóc con có em, trường AIS
Dạ chính xác bác à. Trường Quốc tế Mỹ (American International School - AIS)- đang xd gần xong. DT khuôn viên trường cực rộng khoảng 60,000m2 . chắc khoảng năm sau Khai giảng bác à. Trường nằm MT nguyễn Van Tạo bác à.
Thân

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Dongta nói:
@pác thầu khoán, em dự tính tìm chỗ định cư lâu dài nên không nghĩ tới ở gần sân Golf Long Thành, anh em, bạn bè chủ yếu ở mấy quận HCM, còn nội ngoại ngoại thì Bình Chánh, Cần Giuộc, Cần Giờ, Cần Đước cho nên tìm chỗ nào lúc lớn tuổi có đám tiệc đi lại dễ dàng:D

Nếu vậy thì có lẽ Nhà Bè, Bình chánh (mé quận 7 nhà bè) là thích hợp nhất cho bác thôi.

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Em đang ở xã Tân Nhựt- Bình Chánh, nếu muốn vào quận 1 em đi tàn tàn 30 phút ( đại lộ Đông Tây) còn đi miền Tây thì Cao Tốc cách nhà em 400m, quanh năm khỏi sợ ngập, bùn bùn cầm cần câu ra trước nhà câu cá rô. Em muốn ăn nhậu sang sang chạy ra thị trấn Tân Túc (chợ Đệm tìm mồi) 500m. Còn muốn sang náo nhiệt lên khu Bình Trị Đông ( tên lửa) 10 phút. Tối về yên thân ko tiếng xe làm phiền, có chuyện gì gọi 1 tiếng dân quân ra đầy nhà em (nhà em quen hết chính quyền xã mà). Ăn trộm vặt cũng có nhưng không dáng gì, nhiều lúc hứng cả nhà đi chơi đóng cửa đi chơi vài ngày cũng không sao. Cách bệnh viện Bình Chánh 2km (5phút), trường cấp 1-2 là 400m, chợ 800m. Ngân Hàng 1.5km.....Đây là chổ ở của em nên không bán, nếu bác thích thì em tìm vùng lân cận nhà em để làm hàng xóm cho vui.hihi

Giá đất ở đây trên lệch từ 600k- 6tr/m2 ( vườn và thổ cư). Còn khu dân cư tầm 800tr -1 tỉ/nền 5x20.
Bác Dongta cần đất khu này thì alo cho em: 0902 86 10 86

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.