Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Lò thì không tháo đwoejc, chỉ phí tháo lắp lại mắc hơn. Chỉ có xe goòng là VC đi được, nhưng cũng không hiệu quả lắm, còn lại là máy xới, máy đùn, băng tải là đi chuyển được thôi.

• Like
Reactions: vantruongvpc
Hạng C
6/1/10
936
4.338
93
HCM
Lò thì không tháo đwoejc, chỉ phí tháo lắp lại mắc hơn. Chỉ có xe goòng là VC đi được, nhưng cũng không hiệu quả lắm, còn lại là máy xới, máy đùn, băng tải là đi chuyển được thôi.
Cho e xin địa chỉ /sdt e vô coi cái.
Mấy lò Bình Dương ko cho e vô "thăm quan"

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
a muốn biết dạo một vòng khu vĩnh cửu có cụm công nghiệp vlxd, long an thì khu lộc giang. Em thấy cỡ becamex cmc mà còn than trời
Bác cung cấp loại gì vậy? Cụm VLXD Lòng An ở Vĩnh Cửu từ 1 lò cách này 2 năm giờ là 6 lò rồi nhé. CMC Becamex than là do nhiều lý do khác. Mình biết nhiêu đây thôi :)

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Thật ra lò tuynel ko có gì ghê gớm, cái quan trọng nhất của lò là gạch chịu lửa và công nghệ tạo nhiệt và thu hồi nhiệt.
Làm chủ lò gạch phải là chủ mỏ đất, vị trí thuận lợi gần những nơi có phương tiện vận chuyển số lượng lớn như ga xe lửa hoặc bến thuỷ nội địa. Song song đó có kết hợp sản xuất gạch ko nung (tận dụng nhiệt thu hồi) và có một chút mang tính tự động hoá giảm bớt phụ thuộc vào nhân lực, ... thì mới tồn tại nổi.

Theo mình biết, SG, Bình Dương, đã cấm việc mở lò gạch từ lâu. Những lò cũ đều có chính sách di dời và ko cho làm những lò công nghệ cũ (hoffman) nữa. Khoảng 3 năm về trước các chủ lò đã chạy ra Xuân Lộc, Đồng Nai và nam Bình Thuận.

Hạng C
29/12/11
877
1.109
93
Cty TNHH Xe Nâng Việt
xenangviet.vn
Bác cung cấp loại gì vậy? Cụm VLXD Lòng An ở Vĩnh Cửu từ 1 lò cách này 2 năm giờ là 6 lò rồi nhé. CMC Becamex than là do nhiều lý do khác. Mình biết nhiêu đây thôi :)
Xe nâng bác ạ, nguyên năm vừa rồi hỏi thăm ai cũng nói ko bán dc nhiều, chậm gì đó. Em đâu có ý định làm gạch đâu nên không hỏi nhiều chi