Hạng B2
7/10/18
124
53
28
HCM
Sau va chạm liên hoàn giữa 5 phương tiện, ô tô 7 chỗ nhấc bổng đuôi xe tải phía trước, nhiều người thoát chết.
TNGT Innova nâng xe tải

Hiện trường vụ tai nạn liên hoàn

Chiều 24/6, dòng phương tiện lưu thông trên Quốc lộ 1 hướng từ An Sương về An Lạc. Khi gần đến giao lộ Hồ Học Lãm (quận Bình Tân, TP.HCM) thì xảy ra va chạm liên hoàn giữa 4 xe tải và ô tô 7 chỗ.

Cú va chạm mạnh khiến các phương tiện dính chặt vào nhau. Trong đó, ô tô 7 chỗ chui vào gầm xe tải phía trước, nhấc bổng phần đuôi xe này lên cao.
TNGT Innova nâng xe tải

May mắn không có thương vong về người nhưng các tài xế và người trong ô tô 7 chỗ một phen kinh hoàng.

Tại hiện trường, các phương tiện dính chặt vào nhau. Trong đó, một xe tải bị hư hỏng nhẹ sau tai nạn đã rời đi.
Hiện nguyên nhân vụ tai nạn đang được công an làm rõ.

Ô tô 7 chỗ nhấc bổng đuôi xe tải sau va chạm
TNGT Innova nâng xe tải

Một phương tiện sau tai nạn bị hư hỏng nhẹ đã rời đi, trong khi đó 4 phương tiện còn lại dính chặt vào nhau

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Con xe bỏ đi chắc phía trên cùng hả các bác? Nếu dưới cùng thì là xe gây ra lỗi chứ nhỉ? Thằng tải kia phanh tốt thật, nếu không con ỉn đâu bị rúc gầm... công nhận vỏ ỉn cứng ghê, cả lốp xe cũng không có dấu hiệu bị xuống hơi nữa.

Hạng B2
7/10/18
124
53
28
HCM
Con xe bỏ đi chắc phía trên cùng hả các bác? Nếu dưới cùng thì là xe gây ra lỗi chứ nhỉ? Thằng tải kia phanh tốt thật, nếu không con ỉn đâu bị rúc gầm... công nhận vỏ ỉn cứng ghê, cả lốp xe cũng không có dấu hiệu bị xuống hơi nữa.
chắc có thể tải không chở hàng. mà bác cũng chạy ỉn hả ?

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
chắc có thể tải không chở hàng. mà bác cũng chạy ỉn hả ?
Không bác ạ, dù không chở hàng nó cũng phanh tốt (không bị giật mình khi xe sau tông nó), nếu không xe trước nó cũng lãnh đủ...

Hạng B2
7/10/18
124
53
28
HCM
Không bác ạ, dù không chở hàng nó cũng phanh tốt (không bị giật mình khi xe sau tông nó), nếu không xe trước nó cũng lãnh đủ...
ok bác .đầu xe tải phía trước không bị gì. xe bỏ đi khỏi hiện trường chắc cũng không sao

Hạng C
20/4/19
687
237
86
Xe innova là cái nêm, xe tải xanh phía sau là cái búa. Cái nào cũng cứng!

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Kết quả của việc bám đuôi không giữ khoảng cách an toàn phía trước của các anh lái xe.