Hạng B2
14/11/12
137
126
43
Em nghĩ trừ những bang hay khu vực đất chật người đông thì giới hạn 60 mph là hợp lý, còn những khu vực thưa dân, rộng lớn thì 80 mph vẫn thấy chậm. Đợt rồi em đi Texas, ra highway chả có khi nào ông anh họ ổng chạy dưới 70 mph, dù có bảng cấm 60 mph, ổng nói kg sao :D
Mẽo chạy trên 10m vẫn ok nghe anh, trên 10m còn chạy lane phải nữa, tụi nó toàn chạy như vậy ko à nên mình cũng thấy bình thường.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Các bác cứ đưa bọn Mẽo giãy chết lên OS để dọa anh em sứ thiên đường! Các bác cứ dáng sống 1000 năm nữa kiểu gì VN cũng qua được cái quá độ, đến lúc đó các bác tha hồ mà đạp ga :D

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Có điều là chạy ở VN có 120 km/h mà cứ đòi xe 3L, V12, máy 2, 3 trăm mã lực mới chịu, không biết làm sao mà chạy. Làm tôi nghĩ đến người muốn ăn, nhưng bắt ăn rau, còn người ăn thịt nhiều quá muốn ăn rau lại chẵng có.
Điều tôi viết là ngoài kinh nghiệm lái xe, cần phải có đạo đức lái xe mới được, biết nhường đúng lúc, biết qua mặt đúng thời, dỉ nhiên phải tính kỹ thuật của xe đi kèm.
Còn VN bị tai nạn nhiều là ... các bạn tìm ra nguyên do rồi phải không ? Thà đến đèn đỏ ngừng, ngay cả chuẩn bị qua xanh .. có người chưởi bạn là đồ ... "việt kiều về VN mới biết lái à" thì bạn cứ phì cười
Chưa tính đến cao tốc Đức, có lẽ còn phải xem nửa.
Tốc độ thấp, thậm chí là tốc độ ....âm còn chết người nửa phải không các bác, nhất là trên cao tốc

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/5/18
10
10
3
41
Ở Đức rất nhiều đường cao tốc ko giới hạn tốc độ. Các bác cứ ấn ga công kim mà chạy. Vậy mà tỉ lệ tai nạn trên cao tốc lại thuộc hàng thấp nhất TG. ==> tai nạn chủ yếu là do ý thức người tham gia giao thông thôi.

Hạng B2
3/8/12
295
252
63
xứ người ta nó khác . cái xứ này đường là nhà . nhà ven đường mới có sinh sống được . nên xe chạy 100 km nó cấm cỡ 100 biển khu dân cư , rồi hết khu dân cư . Chạy 60 -80 lên xuống như điện tâm đồ . rồi 100 bảng thế nào cùng bỏ sót 1,2 bảng .Nên khả năng dính bánh mì là cực kì cao .
- Nên em đi du lịch là em rút kinh nghiệm chay full tuyến 60km/h .éo sợ ai . chứ chạy 80 không được bao xa lại 60 .
- Cứ tà tà thì nó cũng tới resort tắm biển . còn mê tốc độ thì người ta tắm rượu cho mình

Em hôm qua chạy từ Mũi Kê gà về. Khi vào địa phận Đồng nai, gần sát đến tx Long khánh thì bị xxx vẫy vào cho xem hình chụp 57/50 khu dân cư không có giải phân cách cứng. Không biết bị chụp chỗ nào mà chụp từ đuôi xe.:(

Em chạy cũng rất kỹ và luôn đặt cruise control!

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Em hôm qua chạy từ Mũi Kê gà về. Khi vào địa phận Đồng nai, gần sát đến tx Long khánh thì bị xxx vẫy vào cho xem hình chụp 57/50 khu dân cư không có giải phân cách cứng. Không biết bị chụp chỗ nào mà chụp từ đuôi xe.:(

Em chạy cũng rất kỹ và luôn đặt cruise control!
Vì bạn dùng map của ... ai đó không cập nhật được. Đó là vấn đề, GPS khi lái thì mình sẽ biết đường đi, vận tốc, ngay cà vận tốc tối đa, có bắn tốc độ, kẹt xe, tai nạn ... đó mới đúng là GPS

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Trường hợp này nhiều tài bị, đang chạy trên đường có giải phân cách cứng, qua giao lộ hoặc 1 đoạn không có giải phân cách cứng thì tốc độ lúc này là 50km/h, xxx căn chụp những khúc này thì đa phần là dính. Mà đường thì đan xen liên tục lúc có cứng lúc không.
Long Khánh, Dầu Giây thì khỏi nói rồi tốt nhất là chạy cẩn thận không là mất bánh mỳ ngay.

Tập Lái
8/5/19
18
13
6
34
Ở Đức rất nhiều đường cao tốc ko giới hạn tốc độ. Các bác cứ ấn ga công kim mà chạy. Vậy mà tỉ lệ tai nạn trên cao tốc lại thuộc hàng thấp nhất TG. ==> tai nạn chủ yếu là do ý thức người tham gia giao thông thôi.
Ở đây nên nói về Giáo Dục chứ ko nên nói Ý Thức ( Vì giáo dục sẽ hình thành ý thức)