Hạng D
16/10/06
1.547
10.082
113
sites.google.com
Thác Pongour Ôtô chạy vào ổn có vài chổ ổ gà, duy chỉ có điều phải đánh lái tránh liên tục các Shit trâu bò thả rông. Đêm nơi mua vé rồi tự kiếm chỗ mát có bóng cây để đậu xe. Không có xe đưa xuống thác mà Bác phải tự đi xuống có 2 đường đi:
1/ Đi tắc theo cầu thang chỉ dành cho ai khỏe không mang vác.
2/ Đi theo đường vòng khoảng hơn 500m người già và trẻ em đi OK.
Không có xe đưa xuống như Bác nào Còm ở trên.
Mùa mưa thì thác đổ rất đẹp mùa nắng thì như nước trong vòi chảy. Hi hi
Ủa coa xe chở lên 15k 1 người, ngưòi nhà em cũng nhớ vậy mà.

• Like
Reactions: Đầu Bạc
Hạng D
16/10/06
1.547
10.082
113
sites.google.com
Em đi 3 lần, lần nào cũng cuốc bộ mệt chít mợ luôn? Bà xã bị thấp khớp lết theo đi xuống thác thì OK lúc lên thì thôi rồi. Hic hic

Vậy là mình hên hả lần đó đi xuống thì đi bộ lên thì có chiếc xe tải đậu sẵn thu 15k 1 người chở lên, chạy vòng đường đi bộ như a nói á.

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Vậy là mình hên hả lần đó đi xuống thì đi bộ lên thì có chiếc xe tải đậu sẵn thu 15k 1 người chở lên, chạy vòng đường đi bộ như a nói á.
Em đi lần thứ 3 vào mùa khô suối chảy róc rách như hòn Nam Bộ nhà em. Bị người nhà đi lần đầu cự nự không như em mô tả thật thất vọng vô cùng. Em đành ngậm Bồ hòn bye Pongour luôn.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Hôm 02/5/2021 mình đi hướng QL55 qua Đức mẹ Tà Pao,thị trấn Võ Xu, Xuân Lộc - Long Khánh, Cao tốc HLD OK nha mn, QL55 đường hẹp nhưng mặt đường đẹp, vài đoạn đường xấu, đường quanh co và đẹp, chỉ hẹp nhất đoạn đường Liên huyện Xuân Lộc - Long Khánh, về đến QL1 thì xe đông, đi chuyển đều 50 cây chuối giờ. Cào tốc HLD thì nổi tiếng gồi, miễn bàn, TGiang hành trình khoảng 9-10 giờ cho Dalat-SG.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Đầu Bạc
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Thông báo của UBND tỉnh Lâm Đồng dừng các dịch vụ không cần thiết phòng Covid.
Dịch vụ du lịch, ăn uống vẫn bình thường, sau lễ sẽ vắng người nên lại là lúc thích hợp đi nghỉ dưỡng
View attachment 2468524
Không ảnh hưởng gì đến a/e nha Bác 6, vì tụi mình chủ yếu đi ĐL để nghỉ dưỡng. Thanks Bác