Hạng D
22/6/10
1.609
31.392
113
Sống bằng trợ cấp thất nghiệp toàn bộ nv trong 6 tháng à :D

Yes anh. Em đóng BHXH cho NV trên tổng lương thực lãnh. Nên tính ra trợ cấp thất nghiệp lại cao hơn mức lương tối thiểu nhiều. Nhất là giàn Keys (nếu nghỉ ko lương).

Được 60% lương thực lãnh lúc bình thường là tương đối ok rồi anh.

Hạng D
22/6/10
1.609
31.392
113
Yes anh. Em đóng BHXH cho NV trên tổng lương thực lãnh. Nên tính ra trợ cấp thất nghiệp lại cao hơn mức lương tối thiểu nhiều. Nhất là giàn Keys (nếu nghỉ ko lương).

Những lúc như vầy thì mới thấy đúng là BH có lợi, kaka.

Em còn đóng BH Rủi ro gián đoạn kinh doanh nữa. Nếu có cái tuyên bố của Thủ tướng về dịch bệnh thì có thể claim Bảo hiểm được.

Diamond Hand
7/10/11
572
9.184
93
Chất lượng được bảo chứng bởi cty Hồng Phạm
Hồi đó a nghe theo a @bravia thì phải, đổi tên cty thành Cock Pro , design logo CP cách điệu (thay vì HP như bây giờ) thì giá trị thương hiệu cty a có lẽ vượt hơn cả VIN group rồi :rolleyes::rolleyes:

• Love
Reactions: lucsi
Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41

Em ko biết lương anh chị em bên đó anh trả nhiêu tháng. Nhưng anh đóng cho anh chị em theo lương thực lãnh thì quá tốt anh ạ.

Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
Bây giờ cấm tụ tập vậy lãnh bảo hiểm thế nào mấy anh? Có phải lên trình diện hằng tháng không?

Hạng C
29/2/12
841
18.242
93
32
Hồi đó a nghe theo a @bravia thì phải, đổi tên cty thành Cock Pro , design logo CP cách điệu (thay vì HP như bây giờ) thì giá trị thương hiệu cty a có lẽ vượt hơn cả VIN group rồi :rolleyes::rolleyes:
anh bán hàng thì nên tạo niềm tin cho khách hàng
anh bán hàng mà anh đẩy trách nhiệm bảo hành qua nhà sản xuất thì có thể là đúng nhưng mà không hay cho lắm
mình bán sản phẩm cho khách hàng thì chuyện bảo hành mình lãnh đầu tiên, đổi cho khách trước đi rồi sau đó mình mới nói chuyện với nhà cung cấp, kinh doanh thì cần phải bảo đảm quyền lợi khách hàng trước, thiệt hại bao nhiêu tính sau

• Like
  • Love
Reactions: lucsi and taile