Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác nói sai rồi. Ko phải khoe mẻ mà cần mua cái to.Người ta muốn mua cái to để đáp ứng nhu cầu sd thôi. Ở Việt Nam một cái xe thường đáp ưng cho nhu cầu cả nhà dùng và di chuyển trên khoảng đường khá xa do phươnh tiện công cộng chưa phát triển, khác hoàn toàn với bên Nhật và EU.Mặt khác các bác có xe cũng chi coi nó là phương tiên di chuyển thôi chứ chả ai dùng nó để đi khoe cả, cái bác nói có thể đúng khoảng 15 năm trước mà cũng ko phải đúng cho phần lớn người có oto

Kể cả 15 năm sau vẫn đúng nhé, mua để khoe là chính, thỉnh thoảng mới vác ra chạy

Hạng B2
8/1/19
158
108
46
34
Bác nói "bọn này" có vẻ hơi quá, người Nhật đa số đều tốt đấy chứ
Tốt xấu không phải là thứ e nói tới,e nói sự khác biệt về tính cách và tư duy ấy :)
Còn "bọn nó " thì nói thật là do ko có thiện cảm,ai làm lâu với Nhật Hàn đều sẽ có cảm giác như e thôi

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Tốt xấu không phải là thứ e nói tới,e nói sự khác biệt về tính cách và tư duy ấy :)
Còn "bọn nó " thì nói thật là do ko có thiện cảm,ai làm lâu với Nhật Hàn đều sẽ có cảm giác như e thôi
Em thì chưa làm việc với mấy Nhụt, Hèn nhưng quá khứ để lại thì một thằng thì phát xít, một thằng thì chư hầu Mỹ bàn tay nhuốm máu mà ổng la tụi nó tốt nghe lạ hả bác :D
Tính tụi nó thì sao đó nhưng phải công nhận tụi nó kỹ luật cao bác hỉ.

• Like
Reactions: haovnd
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Nhiều mã lực để mà làm gì...!!! Bán chạy thì toàn xe nhỏ mà thôi...!!!

Hạng B2
8/1/19
158
108
46
34
Em thì chưa làm việc với mấy Nhụt, Hèn nhưng quá khứ để lại thì một thằng thì phát xít, một thằng thì chư hầu Mỹ bàn tay nhuốm máu mà ổng la tụi nó tốt nghe lạ hả bác :D
Tính tụi nó thì sao đó nhưng phải công nhận tụi nó kỹ luật cao bác hỉ.
Đúng cụ ạ,nhưng đây là topic về xe nên chúng ta ko bàn sâu :D